K22_LI_TranGiaHuy_17
Giới thiệu về bản thân
Chào mừng bạn đến với trang cá nhân của K22_LI_TranGiaHuy_17
0
0
0
0
0
0
0
2025-04-13 11:14:50
ta có: L =12cm => A=L/2= 6cm
20 dao động trong 62,8 s => Chu kì: T = 62,8/20=3,14 => ω =2π / T = 2rad/s
tại x= -2cm và hướng về vị trí cân bằng ( chiều dương )
v=8căn bậc của2 cm/s
a=−ω2x=−22.(−2)=8 cm/s2
2025-04-13 11:06:36
cho:
chu kì T=4s => tần số góc:
ω=T2π=42π=2π rad/s
quãng đường đi trong 6s là 48 cm ta có:
6s = 1,5T
=> 6A = 48 cm=> A=8cm
tại t=0, vật qua vị trí cân bằng và hướng về biên dương
=>φ = -π/2 rad
=> pt dao động: x=8cos(πt/2 -π/2)