Đỗ Thu Hương
Giới thiệu về bản thân
Chào mừng bạn đến với trang cá nhân của Đỗ Thu Hương
0
0
0
0
0
0
0
2025-10-31 10:48:10
x = độ giãn
Lo=40cm=0,4m
k=100N/m
a) m bằng 500g = 0,5kg,x=mg/k=5/100=0,05m=5cm
Vậy lò xo giãn 5cm (chiều dài lúc treo vật) 40 + 5 = 45 cm
b) muốn chiều dài 48 cm thì:
x = 48 - 40 = 8cm = 0,08m
m = kx/g = 100.0,08/10 = 8/10 = 0,8kg = 800g
2025-10-31 10:41:14
a) nếu xe đạp và người cùng chiều: vận tốc xe đạp vx = - 23,8 m/s
xe đạp sẽ bị hất ngược lại
nên ngược chiều với người và ô tô
b) nếu quy ước chiều ngược lại thì ngược dấu tức là vx = - 23,8 m/s
theo hướng ngược chiều ô tô