Nguyễn Quốc Khang
Giới thiệu về bản thân
Chào mừng bạn đến với trang cá nhân của Nguyễn Quốc Khang
0
0
0
0
0
0
0
2026-03-24 07:46:26
a)Công của lực kéo:
A = F . s . cos 0 độ
= 100 . 15 .1 = 1500(J)
Công suất của lực kéo:
P = A/t = 1500/15 =10w
b)Công của lực kéo
A=F.s.cos45 = 100.10.căn của 2 /2 xấp xỉ 707,1 J
Công suất của lực kéo:
P = A/t = 707.1/10 xấp xi 70,71w