Hoàng Diệu Linh
Giới thiệu về bản thân
Công suất tiêu thụ của bóng đèn là: P =U.I= U.(U/R)=U^2/R=120^2/60=240W. Đổi: 1giờ=3600 giây Do đó: Năng lượng tiêu thụ của bóng đèn trong 5 giờ hoạt động là: W=P.t=240.5.3600=4 320 000J=4320J
a) Công của lực kéo trong trường hợp này là: A=F.s=500.200=100 000 J b) Ô tô đã di chuyển trong thời gian 20 giây, nên công suất của lực kéo trong suốt thời gian đó là: P= A/t= 100 000/20=5000W=5 kW