Nguyễn Thị Quỳnh Anh
Giới thiệu về bản thân
H=Ai/A(tp)
<=>H=(10m. h) /(F. l)
<=>80
=>h=1,6 m
WA=WB=>mghA=1/2mv^2B=>vB =√2gh = √2.10.45=30m/s
WA =WC=WA =3WtC=>mghA=3mghC
=>hC =hA/3=45/3=15m
a)
A=F. s. cos a = 100.15.cos 0° =1500 J
P=A/t=1500/15=100W
b)
A=F. s. cos a =100.10.cos 5°
=707,1 J
P=A/t=707,1/10=70,7 W
h0=45
m=100g=0,1kg
a)
Vận tốc của vật khi chạm đất là
v=√2gh0=√2.10. 45 = 30m
b)
Khi vật có Wd = 2Wt
->WTF=1/3W
->h=1/3h0=1/3.45=15m
Theo định luật bảo toàn năng lượng b
W = Wd +Wt =5/2 Wt
=>W = 5/2 mgz
=> 2W/5gz=2.37,5/5.10.3=0,5 kg
Ta có
Wd = 3/2 Wt
=>1/2 MV^2 = 3/2 mgz
=>v =√3.gz ~ 9,49 m/s
Đổi 21,6km/h = 6 m/s
m=2 tấn =2000kg
Vt = V0 + at
=>a=(Vt - V0) /2 = (6-0)/15=0,4 m/s^2
Quãng đường xe đi được là
S=1/2 at^2=1/2.9,4.15^2=45m
a) F= ma=2000.0,4=800N
A=F.=800.45=36000 J
P=A/t=36000/15 =240 W
b) FMs =0,005.N=0,005 .2000.10=1000N
Áp dụng định lý Newton II:F-Fms=ma
=>F=FMs + ma = 1000 +2000..0,4 = 1800 N
A = F. S = 1800.45=81000 J
P=A/t = 81000/15 =5400 W
Lực căng của dây là :
P=F=m. g=1,4.10=14(N)
Lực ma sát tại bề mặt tiếp xúc là :
Fms = M. m. g=0,35.40.9,8=137,2 (N)
Ta có
F=m. a+M. m. g
=>100=40.a+137,2
=>a=(160-137,2):40=0,57(m/s^2)
Câu 2 :