Đào Thị Ngọc Hân
Giới thiệu về bản thân
Chào mừng bạn đến với trang cá nhân của Đào Thị Ngọc Hân
0
0
0
0
0
0
0
2025-11-10 21:10:55
Thời gian electron bay được:
v=v0+at
<=>t=(v-v0):a
=(5,4.10⁵-5.10⁵) : 8.10⁴
=0,5s
Quãng đường electron bay được:
s = v0t + ½at²
= (5.10⁵.0,5)+(½.8.10⁴.0,5²)
= 260000
2025-11-10 21:01:25
a) Độ cao của nơi thả viên bi so với mặt đất :
h = ½ gt² = ½ . 9,8 . 3² = 44,1m
b) Vận tốc lúc chạm đất :
v = gt = 9,8 .3 = 29,4 m/s
c) Thời gian trước 0,5 s cuối:
t' = t - 0,5 = 3 - 0,5 = 2,5 s
Quãng đường vật rơi được trong 2,5 s đầu là :
h' =½ gt'² =½ .9,8.2,5 = 30,625m
Quãng đường vật rơi được trong 0,5 s cuối là:
h cuối=h- h'=44,2 - 30,625= 13,475m