Nguyễn Vũ Minh Hằng
Giới thiệu về bản thân
Chào mừng bạn đến với trang cá nhân của Nguyễn Vũ Minh Hằng
0
0
0
0
0
0
0
2025-04-26 12:15:41
1)-Tần số của nhóm [6;8) là 18 học sinh.
-Tần số tương đối của nhóm [6;8) là 45%
2)không gian mẫu của phép thử là: Ω={1;2;3;4;5;6;7;8;9;10;11;12;13;14;15}. Không gian mẫu có 15 phần tử. Suy ra n(Ω)=15
-Các kết quả thuận lợi cho biến cố M là: 2;3;7;11;13. Vậy n(M)=5.
vậy xác suất của biến cố M: P(M)=n(M)/n(Ω)=5/15=1/3