980909 x 898889
mk xày máy tính
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
4Al+3O2-->2Al2O3
Số mol của Al là
n=m/M=54/27=2(mol)
Số mol của Al2O3 là
n=m/M=102/102=1(mol)
So sánh:
nAl bđ/pt=2/4=
nAl2O3 bđ/pt=1/2
->không có chất nào dư
Số mol của O2 là
nO2=3/4nAl=
3/4.2=1,5(mol)
Thể tích của O2 là
V=n.22,4=1,5.22,4=33,6(l)
1 mol glucozo tham gia phản ứng tráng gương tạo 2 mol Ag kết tủa.
\(n_{C_6H_{12}O_6}=\dfrac{36}{180}=0,2\left(mol\right)\\ \Rightarrow n_{AgNO_3}=n_{Ag}=0,2.2=0,4\left(mol\right)\\ m_{Ag}=0,4.108=43,2\left(g\right)\\ m_{AgNO_3}=0,4.170=68\left(g\right)\)
đáp án D
+ Thanh nhựa là chất điện môi nên có hiện tượng nhiễm điện do hưởng ứng
I. hoàn thành các phương trình hóa học sau, ghi rõ điều kiện xày ra (nếu có)
1. 2 H2 + 02 -to> 2 H20
2. Fe +2 HCL -> FeCl2 + H2
3. P2O5 +3 H2O -> 2 H3PO4
4. FE2O3 +3 H2 -to-> 2 FE + 3 H2O
II. Sắt (III) oxit tác dụng với axit sunfuric theo phương trình phản ứng như sau:
Fe2O3 = 3H2SO4 -> Fe2(SO4)3 + 3H2O
Tính khối lượng muối sắt (III) sunfat được tạo thành nếu đã sử dụng 58,8 gan axit sunfuric nguyaan chất tác dụng với 60g sắt (III) oxit. Sau phản ứng, chất nào còn dư? Khối lượng dư của chất đó là bao nhiêu
----
PTHH: Fe2O3 + 3 H2SO4 -> Fe2(SO4)3 + 3 H2O
nH2SO4=0,6(mol); nFe2O3= 0,375(mol)
Ta có: 0,375/1 > 0,6/3
=> H2SO4 hết, Fe2O3 dư, tính theo nH2SO4
=> nH2SO4(dư)= 0,375 - 0,6/3 = 0,175(mol)
=> mH2SO4(dư)= 0,175. 98=17,15(g)
a) PTHH: \(Zn+2HCl\rightarrow ZnCl_2+H_2\uparrow\)
b+c) Ta có: \(n_{Zn}=\dfrac{6,5}{65}=0,1\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}n_{HCl}=0,2\left(mol\right)\\n_{H_2}=0,1\left(mol\right)\end{matrix}\right.\) \(\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}m_{HCl}=0,2\cdot36,5=7,3\left(g\right)\\V_{H_2}=0,1\cdot22,4=2,24\left(l\right)\end{matrix}\right.\)
a) Kết quả trên màn hình là: 5
Suy ra: \({x^2} = {5^2} = 25\)
b) Kết quả trên màn hình là: \(1,41421...\)
Suy ra: \({x^2} = 2\)
máy tính lap top
hiểu s đc -20GP ln ^^ (đừng để tui đổi tên thành -20GP nha)