Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Số khoảng cách 4m:
9 - 1 = 8 (khoảng)
Hằng đi được:
4 x 8 = 32 (m)
Đ.số:32m
Số khoảng cách 4 mét là :
9 - 1 = 8 (khoảng)
Hằng đi được số met là:
4 x 8 = 32 (m)
Đáp số: 32 m
2 bóng đèn và 4 m dây điện hết 10 nghìn đồng
=> 4 m dây điện = 4 nghìn đồng
số tiền 1 bóng đèn sẽ là
(10000-4000):2=3000 đồng
thử lại
(17000-5000):4=3000 đồng
vậy số tiền 1 bóng đèn và 1 m giây điện là :
3000+1000=4000 đồng
D/S:4000 đồng
Bác Tư mua 2 bóng đèn và 4 mét dây điện hết 17000 đồng
Vậy giá của 4 bóng đèn và 8 mét dây điện sẽ là 34000 đồng
Bác Ba mua 4 bóng đèn và 3 mét dây điện hết 17000 đồng
nên giá của 8 - 3 = 5 mét dây điện sẽ là 34000 - 17000 = 17000 đồng
Vậy giá của 1 mét dây điện là: 17000 : 5 = 3400 đồng
giá của 3m dây điện là: 3400 x 3 = 10200 đồng
suy ra, giá của 1 bóng đèn là: 17000 - 10200 =6800 đồng
Bác Tư mua 2 bóng đèn và 4m dây điện hết 17 000 đồng.
Vậy thì giá của 4 bóng đèn và 8m dây điện sẽ là 34 000 đồng.
Bác Ba mua 4 bóng đèn và 3m dây điện hết 17 000 đồng.
Nên giá của 8-3=5m dây điện sẽ là 34 000-17 000=17 000 đồng.
Vậy giá của 1m dây điện là:17 000:5=34000 đồng.
Giá của 3m dây điện là:3400*3=10200 đồng.
Suy ra là giá của 1 bóng đèn là:17 000-10200=6800 đồng.
Chiều dài đèn nháy có độ dài là:
25 + 25 + 60 + 40 = 150 (cm)
Đáp số: 150 cm
Số bóng đèn còn trong kho là: 80000-(38000+26000)=80000-64000=16000 (bóng)
ĐS: 16000 (bóng)
Cánh 1
số bóng đèn còn lại sau khi chuyển lần đầu là :
80000 - 38000 = 42000 ( bóng đèn )
số bóng đèn còn lại sau khi chuyển lần hai là :
42000 - 26000 = 16000 ( bóng đèn )
cách 2
số bóng đèn đã chuyển đi tất cả là :
38000 + 26000 = 46000 ( bóng đèn )
số bóng đèn còn lại sau khi chuyển lần hai là :
80000 - 46000 = 16000 ( bóng đèn )
bạn có thể chọn 1 trong 2 cách trên
1 a, Vì cứ mỗi bạn cách nhau 2m nên bạn thứ nhất cách bạn thứ ba là : ( 3 - 1 ) x 2 = 4 ( m ) b, Hàng tổ em dài là : ( 8 - 1 ) x 2 = 14 (m ) 2 Vì cắt lần lượt tự 1 đến 6 thì cắt được 6 đoạn nhưng cắt lần 7 thì cắt được 2 khúc. Vậy cần cắt 7 lần, mỗi đoạn dài 10cm 3 Chiếc đồng hồ phải mất số giây để đánh 6 tiếng lúc 6h là : 6 : 4 x 6 = 9 ( giây ) 4 Tàu dài số m là : 2 x 6 + 1 x 6 = 18 ( m )
Cách 1: số bóng đèn còn lại sau khi chuyển lần đầu:
80000 – 38000 = 42000 (bóng đèn)
Số bóng đèn còn lại sau khi chuyển lần hai:
42000 – 26000 = 16000 (bóng đèn)
Cách 2: số bóng đèn đã chuyển đi tất cả là:
38000 + 26000 = 64000 (bóng đèn)
Số bóng đèn còn lại sau khi chuyển lần hai:
80000 – 64000 = 16000 (bóng đèn)
Cách 1:
Số bóng đèn còn lại là:
80000 - (38000 + 26000 )=16000(bóng đèn)
Đáp số: 16000 bóng đèn
Cách 2:
Số bóng đèn còn lại sau lần chuyển thứ nhất là :
80000 − 38000 = 42000(bóng đèn)
Số bóng đèn còn lại trong kho là :
42000 − 26000 = 16000(bóng đèn )
Đáp số : 16000 bóng đèn

gọi khoảng cách giữa hai dây đèn liên tiếp là 5m
vì có 3 dây đèn nên số khoảng cách là:
3 − 1 = 2 (khoảng)
tổng khoảng cách là:
2 × 5 = 10 (m)
vậy 3 dây đèn cách nhau 10 m
k/cách từ dây 1-2: 5m
k/cách từ dây 2-3: 5m
Vậy 3 dây đèn cách nhau: 5+5=10 (m)
10m
15
10m
- Khoảng cách giữa dây thứ 1 và dây thứ 2 là 5m.
- Khoảng cách giữa dây thứ 2 và dây thứ 3 là 5m.
Vậy, tổng khoảng cách từ dây đầu tiên đến dây cuối cùng là:5+5=10 (m) Đáp số: 10 mét.
15 mét
k/cách từ dây 1-2: 5m
k/cách từ dây 2-3: 5m
Vậy 3 dây đèn cách nhau: 5+5=10 (m)
10m