K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

23 tháng 10 2019

Đáp án B

Hướng dẫn        

Vì hiệu suất phản ứng thủy phân là 75% nên tổng số mol mantozơ và saccarozơ tham gia phản ứng thủy phân là (0,02 + 0,01).75% = 0,0225 mol.

Số mol của mantozơ dư sau phản ứng thủy phân là 0,01.25% = 0,0025 mol. Sơ đồ phản ứng :

 

 

Saccarozơ dư không tham gia phản ứng tráng gương.

Theo sơ đồ (1) và (2) suy ra tổng số mol Ag tạo ra là 0,095 mol.

10 tháng 5 2019

Đáp án B

11 tháng 2 2017

Đáp án B

Hướng dẫn:

Vì hiệu suất phản ứng thủy phân là 75% nên tổng số mol mantozơ và saccarozơ tham gia phản ứng thủy phân là (0,02 + 0,01).75% = 0,0225 mol.

 Số mol của mantozơ dư sau phản ứng thủy phân là 0,01.25% = 0,0025 mol.

Sơ đồ phản ứng :

C12H22O11  (gồm mantozơ và saccarozơ phản ứng)  →  2C6H12O6  →   4Ag          (1)

C12H22O11 (mantozơ dư)  →   2Ag                (2)

Saccarozơ dư không tham gia phản ứng tráng gương.

Theo sơ đồ (1) và (2) suy ra tổng số mol Ag tạo ra là 0,095 mol.

6 tháng 11 2018

16 tháng 7 2019

Chọn đáp án B

29 tháng 7 2017

Chọn đáp án D

23 tháng 7 2019

16 tháng 6 2017

Chọn đáp án B

26 tháng 9 2018

Chọn đáp án B