Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Quãng đường ô tô đi trong 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường ô tô đi trong 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Tổng quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: $48,4$ km/giờ.
Độ dài quãng đường AB là: 3 x 52,8 + 4 x 45,1 = 338,8(km)
Vận tốc TB trên cả quãng đường là: 338,8 : 7 =48,4(km)
cho mình đúng!
Độ dài quãng đường AB là:
52,8 x 3 + 45,1 x 4 = 338,8 (km)
Trung bình 1 giờ ô tô đi được:
338,8 : 7 = 48,4 (km)
Đáp số: 48,8 km
Độ dài quãng đường AB là:
52,8 x 3 + 45,1 x 4 = 338,8 (km)
Trung bình 1 giờ ô tô đi được:
338,8 : 7 = 48,4 (km)
Đáp số: 48,8 km
Quãng đường ô tô đi trong 3 giờ đầu là:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường ô tô đi trong 4 giờ sau là:
$45,1\times4=180,4$ km
Cả quãng đường AB dài:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: 48,4 km/giờ.
Quãng đường 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Tổng quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: 48,4 km/giờ.
Gọi quãng đường của mỗi chặng là S (km)
Quãng đường AB = 3S.
Thời gian đi chặng thứ nhất là: t1 = S/v1 = S/72
Thời gian đi chặng thứ hai là: t2 = S/v2 = S/60
Thời gian đi chặng thứ ba là t3 = S/v3 = S/40
Theo giả thiết: t1+t2+t3=4 <=> S/72 + S/60 + S/40 = 4
<=> S(1/72 + 1/60 + 1/40) = 4
<=> S.1/18 = 4
<=> S= 4.18 = 72 (km)
Vậy quãng đường AB là: 3.S = 3.72 = 216 (km)
Ta có:
Quãng đường 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: $48,4$ km/giờ.
Ta có:
$S=3\cdot52,8+4\cdot45,1$
$=158,4+180,4$
$=338,8\text{ km}$
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được:
$338,8:7=48,4\text{ km}$
Vậy trên cả quãng đường AB, trung bình mỗi giờ ô tô đi được 48,4 km.
Ba giờ đầu ô tô đi được :
52,8 x 3 =158,4(km)
Bốn giờ sau ô tô đi được :
45,1 x 4 = 180,4(km)
Trung bình mỗi giờ đi được :
(180,4+158,4):7=48,4(km)
Đáp số : 48,4 km
Quãng đường ô tô đi được trong 3 giờ đầu :
52,8 x 3 = 158,4 (km )
Quãng đường ô tô đi được trong 4 giờ sau :
45,1 x 4 = 180.4 (km)
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được :
( 158,4 + 180,4 ) : 7 = 48,4 (km)
Đáp số : 48,4 km
Bài giải
Quãng đường ô tô đi trong 3 giờ đầu là :
52,8 x 3 = 158,4 ( km )
Quãng đường ô tô đi trong 4 giờ sau là :
45,1 x 4 = 180,4 ( km )
Trung bình mỗi giờ, ô tô đi được là :
( 158,4 + 180,4 ) : 7 = 48,4 ( km )
Đáp số : 48,4 km
Kết quả là 48,4. Ai thấy mình đúng TK nha !