Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Quãng đường 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Tổng quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: 48,4 km/giờ.
Ta có:
$S=3\cdot52,8+4\cdot45,1$
$=158,4+180,4$
$=338,8\text{ km}$
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được:
$338,8:7=48,4\text{ km}$
Vậy trên cả quãng đường AB, trung bình mỗi giờ ô tô đi được 48,4 km.
Ta có:
Quãng đường 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: $48,4$ km/giờ.
Quãng đường 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Tổng quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: 48,4 km/giờ.
Quãng đường ô tô đi trong 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường ô tô đi trong 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Tổng quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: $48,4$ km/giờ.
Quãng đường ô tô đi trong 3 giờ đầu là:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường ô tô đi trong 4 giờ sau là:
$45,1\times4=180,4$ km
Cả quãng đường AB dài:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: 48,4 km/giờ.
Độ dài quãng đường AB là: 3 x 52,8 + 4 x 45,1 = 338,8(km)
Vận tốc TB trên cả quãng đường là: 338,8 : 7 =48,4(km)
cho mình đúng!
Độ dài quãng đường AB là:
52,8 x 3 + 45,1 x 4 = 338,8 (km)
Trung bình 1 giờ ô tô đi được:
338,8 : 7 = 48,4 (km)
Đáp số: 48,8 km
Độ dài quãng đường AB là:
52,8 x 3 + 45,1 x 4 = 338,8 (km)
Trung bình 1 giờ ô tô đi được:
338,8 : 7 = 48,4 (km)
Đáp số: 48,8 km
Quãng đường 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Tổng quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: 48,4 km/giờ.
Số ki- lô- mét 1 giờ ô tô đi được trong 3 giò đầu là:
52,8:3=17,6(km)
Số ki- lô- mét 1 giờ ô tô đi được trong 4 giờ sau là:
45,1:4=11,275(km)
Số ki-lô-mét ô tô đi được trong 7 giờ là:
17,6+11,275=28,875(km)
Trung bình ki-lô- mét ô tô đi được trong 7 giờ là:
28,875:7=4,125(km)
Đáp số:4,125km
Tôi rất yêu mẹ,bố , ông,bà,.....những người trong nhà
trình bày hộ tớ đi
Bài Giải
3 giờ đầu ô tô đi được số ki-lô-mét là
52.8 x 3 = 158.4(km)
4 giờ sau ô tô đi được số ki-lô-mét là
45.1 x 4 = 180.4 (km)
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được số ki-lô-mét là
(158.4 + 180.4) : 7 = 48.4(km)
Đáp số : 48.4 km
Đáp án là 4.125 bạn nhé.
Đáp án là 4.125 bạn nhé.
Đáp án là 4.125 bạn nhé.
Đáp án là 4.125 bạn nhé.
4,125 km bạn nhé !
Nhớ k cho mình nhé ! Thank you very much !
đáp án là 48,4 km đó bạn. bạn Nguyễn Hào Quang làm đúng ùi
Giải :
3 giờ đầu ô tô đi được là :3x52,8=158,4 (km)
4 giờ sau ô tô đi được là : 4x45,1=180.4 (km)
Vậy trung bình mỗi giờ ô tô đi được số km là :
(158,4+180.4):(3+4)=48,4 (km)
Đáp số: 4,125 km.
Đúng 100% luôn!
Chúc các bạn học giỏi.
Bấm đúng cho mình nha.
Kết bạn với mình nữa nhé.
3 giờ đầu ô tô đi được số ki-lô-mét là
52.8 x 3 = 158.4(km)
4 giờ sau ô tô đi được số ki-lô-mét là
45.1 x 4 = 180.4 (km)
:3