Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Vận tốc của ô tô đó là:
170 : 4 = 42,5 ( km/giờ)
Đáp số: 42,5 km/giờ
Vận tốc chạy của người đó là:
60 : 10 = 6 (m/giây).
Đáp số: 6m/giây.
Trung bình mỗi giờ ô tô đó đi được số km là :
170 : 5 = 34 ( km )
Đáp số: 34km.
a) Trong 3 giờ ô tô đó đi được số ki-lô-mét là:
42,6 x 3 = 127,8(km)
b) Quãng đường AB dài:
42,6 x 4 = 170,4(km)
a, Trong 1 giờ ô tô đó đi được số ki-lô-mét là:
42,6x3=127,8(km)
b, Số km quãng đường AB dài là :
42,6x4=170,4(km)
Đáp số : a,127,8km
b,170,4km
Trung bình 1 giờ ô tô đi được số km là:
( 52,8 x 3 ) + ( 45,1 x 4 ) = 338,8 ; 338,8 : 7 = 48,4 ( km )
Đáp số: 48,4 km
Quãng đường 3 giờ đầu:
$52,8\times3=158,4$ km
Quãng đường 4 giờ sau:
$45,1\times4=180,4$ km
Tổng quãng đường AB:
$158,4+180,4=338,8$ km
Trung bình mỗi giờ:
$338,8:7=48,4$ km
Đáp số: 48,4 km/giờ.
trung bình mỗi giờ ô tô đi được là
170:4=42,5(km)
Trung bình mỗi giờ ô tô đó đi được:
170 : 4 = 42,5 (km)
Đáp số: 42,5 km