Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Giải:
Thời gian đi với vận tốc 25km/h chậm hơn thời gian đi với vận tốc 30km/h là:
2 giờ - 1 giờ = 1 giờ
Giả sử trong hai lần đi đều đến cùng lúc thì quãng đường đi với vận tốc 30m/h hơn quãng đường 25km/h là:
30 x 1 = 30(km)
Đi với vận tốc 30km/h hơn vận tốc 25km/h là:
30 - 25 = 5(km)
Thời gian đi hết quãng đường với vận tốc 25km/h là:
30 : 5 = 6(giờ)
Quãng đường dài:
25 x 6 = 150 (km)
Để đến sớm hơn 1 giờ thì cần thời gian đi hết quãng đường là:
6 giờ - (1 giờ + 2giờ) = 3 giờ
Vận tốc cần để đến sớm hơn 1 giờ là:
150 : 3 = 50(km/h)
Đáp số:..
Quãng đường 40km xe đi mất thời gian là:
40:50=0,8(giờ)=48 phút
Quãng đường còn lại ô tô phải đi là:
130-40=90(km)
Quãng đường còn lại ô tô đi mất thời gian là:
90:45=2(giờ)
Ô tô đến b lúc:
7 giờ +48 phút +45 phút +2 giờ=10 giờ 33 phút
Đáp số:10 giờ 33 phút
Giải:
Thời gian đi với vận tốc 25km/h chậm hơn thời gian đi với vận tốc 30km/h là:
2 giờ - 1 giờ = 1 giờ
Giả sử trong hai lần đi đều đến cùng lúc thì quãng đường đi với vận tốc 30m/h hơn quãng đường 25km/h là:
30 x 1 = 30(km)
Đi với vận tốc 30km/h hơn vận tốc 25km/h là:
30 - 25 = 5(km)
Thời gian đi hết quãng đường với vận tốc 25km/h là:
30 : 5 = 6(giờ)
Quãng đường dài:
25 x 6 = 150 (km)
Để đến sớm hơn 1 giờ thì cần thời gian đi hết quãng đường là:
6 giờ - (1 giờ + 2giờ) = 3 giờ
Vận tốc cần để đến sớm hơn 1 giờ là:
150 : 3 = 50(km/h)
Đáp số:..
Đi với vận tốc 12km/giờ thì khi tàu chạy thì còn cách ga:
12 x 20/60 = 4 (km)
Khi đi với vận tốc 16km/giờ cho đến khi tàu chạy thì đã cách ga:
16 x 5/60 = 4/3 (km)
Hai địa điểm cách nhau:
4 + 4/3 = 16/3 (km)
Hiệu hai vận tốc:
16 – 12 = 4 (km/giờ)
Thời gian 2 xe đã đi:
16/3 : 4 = 4/3 (giờ)
Quãng đường từ nhà đến ga:
12 x 4/3 + 4 = 20 (km)
Đáp số: 20km