Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Ta có:
Thể tích nước ban đầu:
$V_1=55,cm^3$
Thể tích nước sau khi thả hòn sỏi:
$V_2=100,cm^3$
Thể tích hòn sỏi:
$V_{\text{sỏi}}=100-55=45,cm^3$
Vậy đáp án đúng là A. $45,cm^3$.
Ta có:
Thể tích nước ban đầu:
$V_1=55,cm^3$
Thể tích nước sau khi thả hòn sỏi:
$V_2=100,cm^3$
Thể tích hòn sỏi:
$V_{\text{sỏi}}=100-55=45,cm^3$
Vậy đáp án đúng là A. $45,cm^3$.
Lời giải chia tiết :
Tóm tắt :
V1 = 55 cm3
V2 = 100 cm3
Vv = ? cm3
Giải
Thể tích hòn sỏi là :
Vv = V2 - V1
100 - 55 = 45 ( cm3 )
Đáp số : 45 cm3
Vậy chọn đáp án là 45 cm3
Chúc bạn học tốt ! ![]()
Ta có:
Thể tích nước ban đầu:
$V_1=45,cm^3$
Thể tích nước sau khi thả hòn đá:
$V_2=92,cm^3$
Thể tích hòn đá:
$V_{\text{đá}}=92-45=47,cm^3$
Vậy đáp án đúng là C. $47,cm^3$.
Thể tích vật thả vào bình chia độ bằng với thể tích nước dâng lên
Vậy thể tích hòn đá là: 55 − 20 = 35 c m 3
Đáp án: C
Chọn C
Vì thể tích nước ban đầu trước khi thả hòn đá là (Vbđ = 55 c m 3 ). Thả hòn đá vào bình chia độ, mực nước bình chia độ dâng lên (V = 86 c m 3 ).
Vậy thể tích hòn đá là: V h đ = V - V b đ = 86 - 55 = 31 ( c m 3 ).
Thể tích hòn sỏi thứ 1 là :
Vs1 = V2 - V1 = 50 - 45 = 5 ( cm3 )
Thể tích hòn sỏi thứ 2 là :
Vs2 = V3 - V2 = 57 - 50 = 7 ( cm3 )
Đáp số : Thể tích sỏi thứ 1 : 5cm3
Thể tích sỏi thứ 2 : 7cm3
hay quá