Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Ta có:
Thể tích hòn đá bằng thể tích nước tràn ra:
$V_{\text{đá}}=100,cm^3$
Đổi đơn vị:
$100,cm^3=0,0001,m^3$
Khối lượng của hòn đá:
$m=D\times V$
$m=2600\times0,0001=0,26,kg$
Trọng lượng của hòn đá:
$P=10\times m$
$P=10\times0,26=2,6,N$
Vậy:
Khối lượng của hòn đá là $0,26,kg$.
Trọng lượng của hòn đá là $2,6,N$.
Giải
Thể tích của hòn đá là:
800-400+100=500(cm3)
Đổi 500cm3=0,0005m3
khối lượng của đá là:
m=D.V=2600.0,0005=1,3(kg)
trọng lượng của đá là:
P=10m=10.1,3=13(N)
Đáp số:m=1,3 kg
P=13 N
a, Trọng lượng của hòn đá là: \(P=10m=10.0,5=5\left(N\right)\)
b, Thẻ tích hòn đá là: \(V=1,5-0,5=1\left(m^3\right)\)
c, Trọng lượng riêng của hòn đá là: \(d=\frac{P}{V}=\frac{5}{1}=5\left(N/m^3\right)\)
a, Thể tích hòn sỏi là :
130 - 100 = 30 ( cm3 )
b, Thể tích bi sắt là :
155 - 100 - 30 = 25 ( cm3 )
c, Khối lượng của sỏi là :
m = D . V = 2,6 . 30 = 78 ( g )
Khối lượng của bi sắt là :
m = D.V = 7,8 . 25 = 195 ( g )