K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

23 tháng 5 2021

Theo gt ta có: \(n_{Mg}=n_{Fe_3O_4}=\dfrac{m}{256}\left(mol\text{ }\right)\)

$\Rightarrow m_{KL}=0,75m(g)$

Phương trình khối lượng muối ta có: $0,75m+231x+62x-62.0,01=17,87$

Bảo toàn khối lượng ta có: $m+297x=0,3+17,87+18.2x$

Giải hệ phương trình ta được $m=5,12$

Bảo toàn điện tích ta có $n_{OH^-}=0,19(mol)$

$\Rightarrow m_{kettua}=30,37(g)$

23 tháng 9 2019

11 tháng 4 2019

25 tháng 1 2017

6 tháng 11 2018

Đáp án B

 

 Sơ đồ quá trình: 

Đặt câu hỏi: 1,285 mol Na trong NaOH thêm vào và Na trong NaNO3 sẵn có cuối cùng đi về đâu?

À, về hết trong 0,715 mol Na2SO4 →  số mol NaNO3 ban đầu là 0,715 x 2 – 1,285 = 0,415 mol

Giải hệ hỗn hợp khí Y gồm CO2, N2, NO và 0,05 mol H2; biết tổng mol Y là 0,2;          nặng 5,14 gam.

23 tháng 1 2018

Đáp án B