K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

15 tháng 10 2021

undefined

Bạn bỏ phần bài 2 đi nhé

Cre : GG
HT

4 tháng 2 2017

Đáp án C

Từ kết quả ở (a), thay t=1 vào ta có ZvQ4QBKBCFCL.png

 

Vậy xe A đã đi được 50km

10 tháng 7 2019

Giải:

Ta có vận tốc trung bình  v = s 1 + s 2 + s 3 t 1 + t 2 + t 3

Giai đoạn một:  S 1 = S 2 mà  t 1 = S 1 v 1 = S 2 v 1 = 2 120 ( h )

Giai đoạn 2:  S 2 = v 2 . t 2 = 40. t 2

Giai đoạn 3:  S 3 = v 3 . t 3 = 20. t 3 mà  t 2 = t 3 ⇒ s 3 = 20 t 2

Theo bài ra  S 2 + S 3 = S 2 ⇒ 40 t 2 + 20 t 2 = S 2 ⇒ t 2 = t 3 = S 120 ( h )

⇒ v = S S 120 + S 120 + S 120 = 40 k m / h

29 tháng 7 2017

18 tháng 11 2017

19 tháng 7 2016

Gọi độ dài đoạn Ab là x(km).Gọi các đoạn(đi với vận tõc khác nhau) lần lượt là I,II,III. 
Thời gian đi được trong đoạn I: 
t1=s1/v1=(1/2x)/60=x/120h 
Thời gian đi đoạn II: 
t2=s2/v2=(1/4x)/40=x/160h 
Thời gian đi đoạn III: 
t3=s3/v3=(1/4x)/20=x/80h 
Vận tốc trung bình trên cả đoạn đường AB(km/h) 
V=(s1+s2+s3)/(t1+t2+t3) 
=x/(x/120+x/160+x/80) 
=x/[x/40.(1/3+1/4+1/2)] 
=x/(13x/480)=480/13 
=37km/h 

12 tháng 8 2016

gọi thời gian, vận tốc, nửa đoạn đường đầu lần lượt là t1, v1 , S1 

gọi nửa đoạn đường sau là S2

gọi nửa thời gian đầuvà sau của nửa đoạn đường còn lại là t2 và t3 

gọi vận tốc của nửa đoạn đường sau trong hai giai đoạn là v2 và v3 

ta có :

vtb = \(\frac{S1+S2}{t1+t2+t3}\) =\(\frac{S}{t1+t2+t3}\) =\(\frac{S}{\frac{S1}{v1}+\frac{S2}{v2+v3}}\) =\(\frac{S}{\frac{S}{\frac{2}{v1}}+\frac{S}{\frac{2}{v2+v3}}}\) =\(\frac{S}{\frac{S}{2v1}+\frac{S}{2.\left(v2+v3\right)}}\) = \(\frac{S}{S.\left(\frac{1}{2.60}+\frac{1}{2.\left(40+20\right)}\right)}\) =\(\frac{1}{\frac{1}{120}+\frac{1}{120}}\) =\(\frac{1}{\frac{2}{120}}\) = 60 km/h

13 tháng 8 2016

1/ gọi t1 là thời gian ô tô chạy 1/3 quãng đường đầu 
=> t1 = s / ( 3 * v1 ) = s / 120 
gọi t2 là thời gian ô tô chạy 1/3 quãng đường tiếp theo 
=> t2 = s / ( 3 * v2 ) = s / 150 
gọi t3 là thời gian ô tô chạy 1/3 quãng đường cuối cùng 
=> t3 = s / ( 3 * v3 ) 
ta có v tb = s / t = s / ( s / 120 + s / 150 + s / ( 3 *v3) ) 
=> 45 = s / [s ( 1/ 120 + 1/ 150 + 1/ ( 3 *v3 ) ) ] 
=> 45 = 1 / ( 3 / 200 + 1 / ( 3 * v3 ) 
=> 1 / 45 = 3 / 200 + 1/ ( 3 * v3 ) 
=> 1 / ( 3 *v3 ) = 1 / 45 - 3 / 200 
=> 1 / ( 3 *v3 ) = 13 / 1800 
=> 3 * v3 = 1800 / 13 
=> v3 = 1800 / 39 = khoảng 46,15 km / h

2/Tính vận tốc trung bình của xe đi từ A đến B 
vtb = s/t 
theo bài ra ta có : s/2 = 20*t1 và s/2 = 60*t2 
=> vtb = s/( t1 + t2) = s/ ( s/40 + s/ 120 ) = 30 (km/h) 
Tính vận tốc trung bình của xe đi từ B đến A 
theo bài ra ta cũng có 
t/2 = s1/20 và t/2 = s2/60 
=> vtb" = (s1 + s2 )/t = ( 10t + 30t )/t = 40 ( km/h) 
Mà nếu xe từ B xuất phát muộn hơn so với xe xuất phát từ A 30phút = 1/2 h thì 2 xe đến địa điểm cùng 1 lúc 
=> sA-B = 30*t 
sB-A = 40 * ( t - 1/2) 
Mà sA-B = sB-A => 30*t = 40 * ( t - 1/2) => t= 2 (h) 
Vậy s = 60 ( km)