Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Ta có:
Thể tích nước ban đầu:
$V_1=55,cm^3$
Thể tích nước sau khi thả hòn sỏi:
$V_2=100,cm^3$
Thể tích hòn sỏi:
$V_{\text{sỏi}}=100-55=45,cm^3$
Vậy đáp án đúng là A. $45,cm^3$.
Ta có:
Thể tích nước ban đầu:
$V_1=55,cm^3$
Thể tích nước sau khi thả hòn sỏi:
$V_2=100,cm^3$
Thể tích hòn sỏi:
$V_{\text{sỏi}}=100-55=45,cm^3$
Vậy đáp án đúng là A. $45,cm^3$.
Tóm tắt
V1 = 100cm3
V2 = 55cm3
V = ?
Giải
Thể tích của hòn đá là:
V = V1 - V2 = 100 - 55 = 45 (cm3)
Đ/s: 45cm3
Lời giải chia tiết :
Tóm tắt :
V1 = 55 cm3
V2 = 100 cm3
Vv = ? cm3
Giải
Thể tích hòn sỏi là :
Vv = V2 - V1
100 - 55 = 45 ( cm3 )
Đáp số : 45 cm3
Vậy chọn đáp án là 45 cm3
Chúc bạn học tốt ! ![]()
a, Thể tích hòn đá là : V2 - V1 = 232 - 200 = 32 (cm3)
b, Thể tích của quả cân là : V2 - V1 = 204 - 200 = 04 (cm3)
Đáp số : a, 32 cm3 ; b, 04 cm3
Thể tích hòn đá là : \(89-56=33\left(cm^3\right)\)
Vậy thể tích hòn đá là 33 cm3
Thể tích của hòn sỏi là:
95-80 bằng 15( cm3)
Đáp số: 15 cm3
10 cm3
10 cm3