K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên
14 tháng 5 2017
a,
b, Vì đèn 1 và đèn 2 mắc nối tiếp nên:
I=I1=I2=1,5A
Vậy cường độ đi qua mỗi đèn là 1,5A
Vì đèn 1 và đèn 2 mắc nối tiếp nên:
U=U1+U2
=>4,9V=2,4V+U2
=>U2=4,9V-2,4V=2,5V
vậy hiệu điện thé đen 2 là 2,5V
HM
25 tháng 4 2016
a. Vẽ sơ đồ mạch điện
A Đ1 Đ2 V + - + - + -
b. Do đèn Đ1 và Đ2 mắc nối tiếp nên cường độ dòng điện là như nhau: I1 = I1 = 1,5A
c. Ta có: U = U1 + U2 --> U1 = U - U2 = 10 - 3 = 7V
d. Nếu tháo bỏ Đ1 thì Đ2 không sáng, vì mạch điện bị ngắt tại vị trí đèn Đ1
Ampe kế chỉ 0A, Vôn kế chỉ 10V (bằng hiệu điện thế của nguồn)
Hiệu điện thế hai cực của nguồn điện lúc này là 10V.








X X X V2 V1 V3 Đ1 Đ2 Đ3
b)đối với mạch điện được mắc nối tiếp ta có biểu thức
UĐ1+UĐ2 +UĐ3= 12V+8V+10V=30V
vậy hiệu điện thế giữa 12 cực của nguồn điện là 30V