Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Gọi giá 1m vải hoa là a (đồng), giá 1m vải xanh là b (đồng)
Theo đề: \(\left\{{}\begin{matrix}3\times a+7\times b=370000\\4\times a+5\times b=320000\end{matrix}\right.\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}a=30000\\b=40000\end{matrix}\right.\)
Vậy ...
Mẹ mua 4 mét vải xanh hết số tiền là :
25 000 x 4 = 100 000 (đồng)
Mẹ mua 3 mét vải trắng hết số tiền là :
18 000 x 3 = 54 000 (đồng)
Mẹ mua vải hết số tiền là :
100 000 + 54 000 = 154 000 (đồng)
4 m vải vải xanh tốn số tiền là:
25 000 . 4= 100 000( đồng)
3 m vải trắng tốn số tiền là:
18 000 . 3= 54 000(đồng)
tổng số tiền mẹ phải trả là:
100 000 + 54 000= 154 000(đồng)
đáp số: 154 000 đồng
chúc bạn học tốt!!
Tỉ số chỉ số phần tấm vải Hồng mua nhiều hơn Lan là:
\(\frac{1}{2}-\frac{1}{6}=\frac{1}{3}\)
Số mét vải của tấm vải đó là:
\(\left(112000:\frac{1}{3}\right):14000=24\) (m)
Số mét vải Lan đã mua là;
\(24.\frac{1}{6}=4\) (m)
Số mét vải Hồng đã mua là:
\(24.\frac{1}{2}=12\) (m)
Số mét vải Huệ đã mua là:
24-12-4=8 (m)
Đ/S:...
chúc bạn học tốt nha
Giá mỗi mét vải:
75000 : 3 = 25000 (đồng)
Mua 6 mét vải phải trả:
25000 × 6 = 150000 (đồng)
1 mảnh vải xanh hay 1m vải xanh? Nếu là 1 m vải xanh thì câu trả lời đây nhé:
Mẹ mua 4m vải xanh hết: 25000*4=100000(đồng)
Mẹ mua 3m vải trắng hết: 18000*3=54000(đồng)
Mẹ mua vải hết số tiền là: 100000+54000=154000(đồng)
Đáp số: 154 nghìn đồng
Bài 1:
\(\left\{{}\begin{matrix}5x+3y=13500\\3x+5y=14500\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}15x+9y=40500\\15x+25y=72500\end{matrix}\right.\)
\(\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}-16y=-32000\\5x+3y=13500\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}y=2000\\x=1500\end{matrix}\right.\)
Câu 1:
Giá tiền của \(15\)quyển vở và \(9\)cái bút (\(3\)lần của \(5\)quyển vở và \(3\)cái bút) là:
\(13500\times3=40500\)(đồng)
Giá tiền của \(15\)quyển vở và \(25\)cái bút (\(5\)lần của \(3\)quyển vở và \(5\)cái bút) là:
\(14500\times5=72500\)(đồng)
Giá tiền mỗi cái bút là:
\(\left(72500-40500\right)\div\left(25-9\right)=2000\)(đồng)
Giá tiền mỗi quyển vở là:
\(\left(13500-2000\times3\right)\div5=1500\)(đồng)
Câu 2:
Giá tiền của \(21m\)vải hoa và \(56m\)vải trắng là:
\(36000\times7=252000\)(đồng)
Giá tiền của \(21m\)vải hoa và \(15m\)vải trắng là:
\(43000\times3=129000\)(đồng)
Giá tiền mỗi mét vải trắng là:
\(\left(252000-129000\right)\div\left(56-15\right)=3000\)(đồng)
Giá tiền mỗi mét vải hoa là:
\(\left(36000-3000\times8\right)\div3=4000\)(đồng)
Ta thấy Chị Ngân mua nhiều hơn chị Vĩnh 3m vải hoa (Cùng mua 2 m vải xanh và 9-6=3,mik không giải cụ thể chỗ này nên không hiểu thì hỏi nha)
3m vài hoa có giá tiền là:
530.000-380.000=150.000(đồng)
Giá tiền một mét vải hoa là:
150.000:3=50.000(đồng)
Giá tiền 6 mét vải hoa là
50.000x6=300.000(đồng)
Giá tiền 2m vải xanh là:
380.000-300.000=80.000(đồng)
Giá tiền 1 m vải xanh là:
80.000;2=40.000(đồng)
Đúng nha chúc năm mới vui vẻ