K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

3 tháng 9 2016

Fe + 2HCl →FeCl2 + H2                    CuO + H2 →Cu +H2O

n hcl = 0.2 →nh2 = 0.1→Vh2 =2.24 lit

nCuO =0.1 →nCu =0.1 →mCu=6.4 g

23 tháng 8 2016

iúp tôi

1 tháng 10 2017

Đáp án D

Y+O2:Áp dụng định luật bảo toàn khối lượng có:

 

Áp dụng định luật bảo toàn nguyên tố O có:

Þ Công thức đơn giản nhất hay công thức phân tử của Y là C6H6O5

 

Y phản ứng được với NaOH theo tỉ lệ mol tương ứng 1: 2

Þ CTCT của Y là 

A đúng, CTCT của X

Tổng số nguyên tử H của X và Y = 2+6=8

B đúng.

C đúng.

D sai. X không có đồng phân hình học. 

30 tháng 6 2017

- Đặt CTDC

- Dựa theo dữ liệu đề cho tìm CTTN

- Biện luận suy ra CTPT

30 tháng 6 2017

Bạn nói rõ ra được hơm ..

14 tháng 6 2017

Chọn B

29 tháng 11 2017

Đáp án A.

Ta có A : B = 29 : 18

→ Tổng số mắt xích của T là bội số của ( 29 + 18 )k = 47k ( với k là số nguyên dương).

Tổng số liên kết peptit là 16.

→ k đạt max khi Z chứa 15 mắt xích ( ứng với 14 liên kết peptit) , Y chứa 2 mắt xích ( ứng với 1 liên kết peptit), X chứa 2 mắt xích (( ứng với 1 liên kết peptit).

→ 47k ≤ 2.2 + 2. 3 + 4. 15

→ k ≤ 1,48

→ k = 1 

Quy đổi 3 peptit X, Y, Z thành một peptit G chứa 47 mắt xích gồm 29 A và 18 B, đông thời giải phóng ra 8 phân tử H2O.

Có nG = 0,29 : 29 = 0,01 mol

2X + 3Y + 4Z → 29A-18B + 8H2O

mG = mT - mH2O = 35, 97 - 0,01. 8. 18 = 34, 53 

→ MG =  34 , 53 0 , 01  = 3453 = 29. MA + 18. MB - 46. 18

→ 29. MA + 18. MB= 42 81 

Thấy khi M = 75 ( Ala) thì M = 117 ( Val)

→ Vậy G là peptit chứa 29 Ala- 18 Val

Trong 35,97 gam T đốt cháy sinh ra ( 0,29. 2 + 0,18. 5) = 1,48 mol CO2 và ( 0,29. 5 + 0,18. 11- 46.2. 0,01 + 0,08. 2): 2 = 1,335 mol H2O

→ m' gam T đốt cháy sinh ra 0,74 mol CO2 và 0,6675 mol H2O. 

14 tháng 11 2019

Chọn C

22 tháng 8 2017

Chọn C

14 tháng 12 2016

Ma+Mb=Mc+Md

14 tháng 12 2016

vui cảm ơn bạn nha

 

22 tháng 11 2018

Chọn đáp án B.

27 tháng 9

Ta có:

$n_{CO_2}=2\ mol$

$n_{N_2}=\frac{11,2}{22,4}=0,5\ mol$

$n_{H_2O}=\frac{63}{18}=3,5\ mol$

Vì đốt cháy 1 mol X nên X có:

$C:H:N=2:7:1$

Suy ra công thức phân tử của X là:

$C_2H_7NO_2$

Cả B và D đều có công thức phân tử này, nên xét phản ứng với NaOH.

Xét B: $HCOONH_3CH_3$

$HCOONH_3CH_3+NaOH\rightarrow HCOONa+CH_3NH_2+H_2O$

Khí $CH_3NH_2$ khi đốt cháy tạo $CO_2$:

$CH_3NH_2+O_2\rightarrow CO_2+N_2+H_2O$

$CO_2$ làm đục nước vôi trong.

Xét D: $CH_3COONH_4$

$CH_3COONH_4+NaOH\rightarrow CH_3COONa+NH_3+H_2O$

$NH_3$ đốt cháy không tạo $CO_2$ nên không làm đục nước vôi trong.

Vậy X là:

B. $HCOONH_3CH_3$