K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên
NN
Nguyễn Nhung
VIP
28 tháng 11 2019
Câu1) nCO2 =m/M=11/44=0,25(mol)
nH2= 9.1023/6.1023=1,5(mol)
VH2 =n.22,4=1,5.22,4=33,6(l)
NQ
Nguyễn Quốc Đạt
CTVVIP
24 tháng 9
Câu 1a) Số mol $CO_2$ có trong $11g\ CO_2$
Ta có:
$M_{CO_2}=12+16\cdot2=44g/mol$
$n_{CO_2}=\dfrac{m}{M}=\dfrac{11}{44}=0,25mol$
b) Thể tích của $9\cdot10^{23}$ phân tử $H_2$ ở đktcTa có:
$n_{H_2}=\dfrac{N}{N_A}=\dfrac{9\cdot10^{23}}{6\cdot10^{23}}=1,5mol$
$V_{H_2}=n\cdot22,4=1,5\cdot22,4=33,6lít$
PH
8 tháng 10 2020
a, theo bai ra
2XO/H2=31 => 2XO/2=31 =z> 2XO = 31x2 = 62 (dvC)
vay ....
b, ta co: 2XO=62
=> 2.X + 16.1 = 62
=> 2X = 62-16 = 46
=> X = 23 (Natri)
vay ....
2. Hợp chất : Fe3O4 ; H2SO4 ; KHCO3 ;...
1. Đơn chất : O ; Fe ; H ; C ; Cu
3. Hỗn hợp : ... Tự tìm :))
1, 23.2+12.1+16.3+10(1.2+16)=286 (dvC)
2, 12n+2n+z+x+(12.1+16.1+16.1+1.1)x
=12n+2n+z+x+43x = 14n+z+44x (dvC)
2, phan 3
H2 + O2, H2 & N2, Na + O2, Fe + O, CO2 & O2