This is the of my interview with Phong.His father is a teacher.He works in Le Hong Phong Primary School .His mother is a nurse.She works inThanh Nhan Hospital.Phong has a brother but he doesn't have a sister.His brother is a worker in a car factory.And as you know,Phong is a pupil in Class 4A.Thank you for reading
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
\(NaCl+AgNO_3\rightarrow AgCl\downarrow+NaNO_3\)
0,1 0,1 0,1 0,1 mol
\(n_{NaCl}=\frac{\frac{5,85}{100}.100}{58,5}=0,1mol\)
\(n_{AgNO_3}=\frac{\frac{17}{100}.200}{170}=0,2mol\)
Vậy NaCl hết và \(AgNO_3\) dư
a. \(m_{AgCl}=0,1.143,5=14,35g\)
b. Chất tan của dd X là: \(NaNO_3;AgNO_{3\left(dư\right)}\)
\(m_{ddNaNO_3}=100+200-14,35=285,65g\)
\(C\%_{NaNO_3}=\frac{0,1.85}{285,65}.100\approx2,98\%\)
\(C\%_{AgNO_3\left(dư\right)}=\frac{\left(0,2-0,1\right).170}{285,65}.100\approx5,95\%\)
NaCl+AgNO3→AgCl↓+NaNO3NaCl+AgNO3→AgCl↓+NaNO3
0,1 0,1 0,1 0,1 mol
nNaCl=5,85100.10058,5=0,1mo
tham khảo
Kali cyanide là một chất cực độc, gây chết người với liều lượng thấp. Chỉ cần ăn nhầm từ 200–250 mg chất này thì một người khỏe mạnh có thể mất ý thức trong vòng 30 giây đến 2 phút. Sau khoảng 1 tiếng thì rơi vào trạng thái hôn mê và có thể tử vong sau khoảng 3 giờ nếu không có các biện pháp điều trị kịp thời.
Tham khảo:
Kali Xyanua hay còn được gọi là xyanua kali hoặc potassium cyanide – Đây là 1 hợp chất hóa học không màu được tạo bởi 3 nguyên tố kali, cacbon, nitơ. Xyanua kali có mùi rất giống quả hạnh nhân và bề ngoài cùng màu sắc của chất khá giống đường, một đặc điểm nữa của hợp chất Kali Xyanua đó là tan rất nhiều trong nước.
Kali Xyanua là một chất có khả năng tạo ra các phức chất của vàng (Au) hòa tan được trong nước (rất ít chất có khả năng này). Vì thế nó được sử dụng trong ngành kim hoàn để mạ hay đánh bóng bằng phương pháp hóa học và còn được sử dụng trong ngành khai thác các mỏ vàng để tách vàng ra khỏi quặng vàng.
Kali xyanua có công thức KCN – Đây là chất kịch độc trong những chất độc trên thế giới.
9.
a. PTPU: \(C+O_2\rightarrow^{t^o}CO_2\)
Đổi 1kg = 1000g
\(m_{CO_2\left(pứ\right)}=1000-1000.\left(\frac{5}{100}\right)=950g\)
\(\rightarrow n_C=\frac{m}{M}=\frac{950}{12}=\frac{475}{6}mol\)
\(\rightarrow n_{O_2}=n_C=n_{CO_2}=\frac{475}{6}mol\)
\(\rightarrow V_{O_2\left(ĐKTC\right)}=\frac{475}{6}.22,4\approx1773,3l\)
b. \(V_{CO_2\left(ĐKTC\right)}=V_{O_2\left(ĐKTC\right)}=1773,3l\)
10.
\(4M+3O_2\rightarrow2M_2O_3\)
0,2 0,15 0,1 mol
\(n_{O_2}=\frac{3,36}{22,4}=0,15mol\)
Phân tử khối của \(M_2O_3\) là: \(\frac{10,2}{0,1}=102g/mol\)
Phân tử khối của M là: \(\left(102-16.3\right):2=27g/mol\)
Vậy M là Al
11.
BT nguyên tố C \(n_C=n_{CO_2}=4mol\)
BT nguyên tố H \(n_H=2n_{H_2O}=10mol\)
BT nguyên tố O \(0,5n_{H_2O}+n_{CO_2}=6,5mol=n_{O_2\left(pứ\right)}\)
Vậy X chứa C và H
Số C của X là: \(\frac{4}{1}=4mol\)
Số H của X là: \(\frac{10}{1}=10mol\)
Vậy CTPT là \(C_4H_{10}\)


Đây là bài phỏng vấn của tôi với anh Phong, bố là giáo viên, trường tiểu học Lê Hồng Phong, mẹ là y tá, bệnh viện Thanh Nhàn, anh có anh trai nhưng không có chị gái. Anh trai là công nhân trong xưởng sản xuất ô tô Và như các bạn đã biết, Phong là học sinh lớp 4A.Cảm ơn các bạn đã đón đọc
HT
12+88=?