công thức Ác-si-mét là gì
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Đề thi đánh giá năng lực
Nhúng một thanh sắt nặng 100 gam vào 100ml dung dịch hỗn hợp gồm Cu(NO3)2 0,2M và AgNO3 0,2M. Sau một hời gian lấy thanh kim loại ra, rửa sạch làm khô cân được 101,72 gam( giả thiết các kim loại tạo thành đều bám hết vào thanh sắt ). Khối lượng sắt đã phản ứng là 1,40gam
What the heo??? Chị lớp 12mf hỏi câu này à???
Ok chơi
Đứa bn thân của em: 1 + 1 = 2
Anh Thỏ ốn nạn của em: 1 + 1 = 1000000
Đứa em ghét 1 + 1 = 1
Em kiểu: 1 + 1 = 3:))))))))
I. Nội qui tham gia "Giúp tôi giải toán"
1. Không đưa câu hỏi linh tinh lên diễn đàn, chỉ đưa các bài mà mình không giải được hoặc các câu hỏi hay lên diễn đàn;
2. Không trả lời linh tinh, không phù hợp với nội dung câu hỏi trên diễn đàn.
3. Không "Đúng" vào các câu trả lời linh tinh nhằm gian lận điểm hỏi đáp.
Các bạn vi phạm 3 điều trên sẽ bị giáo viên của Online Math trừ hết điểm hỏi đáp, có thể bị khóa tài khoản hoặc bị cấm vĩnh viễn không đăng nhập vào trang web.


Công thức tính lực đẩy Ác si mét
FA=d.VFA=d.V
Trong đó:
+ FAFA: lực đẩy Ác si mét (N)
+ d: trọng lượng riêng của chất lỏng (N/m3N/m3)
+ V: thể tích của phần chất lỏng bị chiếm chỗ (m3m3)
/HT\
TL
CÔNG THỨC LÀ
\(F_A=d.V\)
HT Ạ
@@@@@@@@@@@@