số ô xi hóa của c3h8 là bao nhiêu vậy
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
1 ô tô thì chở được số tấn xi măng là :
45:9=5(tấn)
7 ô tô như nhau thì chở được số tấn xi măng là:
5x7=35(tấn)
Một công trường cần 115 tấn xi măng thì cần số ô tô như vậy để chở là:
115:5=23(tấn)
nhớ ****! thanks
\(\dfrac{206100000}{1919000}\approx1074\)( người / km2 )
trong một thùng có chứa 400 lít không khí có số bao nhiêu lít khí Ô-xi:
(21:100) x 400= 84(lít)
Đ/s : 84 lít khí ô xi
1. số xi măng nhà máy sản xuất là 250
số bao là:250 :50=5
2.dầu nhờn bằng 5%
=>dầu hỏa bằng: 6 :5 x33,25=39,9 (lít)
mong bạn tích mình (làm ơn hãy tích mình)
khí õi là : 500*21/100= 105 lít
khí nito là 500 *78/100= 390 lít
Bài giải
Khí ô xi là : 500 x \(\frac{21}{100}\)= 105 lít
Khí ni tơ là : 500 x \(\frac{78}{100}\)= 390 lít
Đáp số : ...
khí oxi là : \(500\)x \(\frac{21}{100}\)= 105 lít
khí ni tơ là: 500 x \(\frac{78}{100}\)= 390 lít
giải
32 tạ = 3200 kg
ô tô thứ 3 chở được số kg là :
( 4500+ 3200 ) : 2 = 3850 ( kg )
ba ô tô chở được tất cả số kg là :
4500 + 3200 + 3850 = 11 550 ( kg)
đáp số : 11 550 kg
32 tạ = 3200 kg
Ô tô thứ ba chở được
( 4500 + 3200 ) : 2 = 3850 ( kg )
Ba ô tô chở được
4500 + 3200 + 3850 = 11550 ( kg )
\(C^x_3H_8^{+1}\)
Có : \(3x+8=0\)
\(\Rightarrow x=-\dfrac{8}{3}\)
Vậy số oxh của C là -8/3 .