K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

18 tháng 12 2016

Bài 2:

Khói lượng mol cuả khí X là

Mx = 2.22 = 44 (g/mol)

Khối lượng của mỗi nguyên tố có trong 1 mol hợp chất X là:

mC = 44.81,82/100 xấp xỉ 36 (g)

mH = 44 - 36 = 8 (g)

Số mol nguyên tử của mỗi nguyên tố có trong một mol hợp chất là:

nC = 36/12 = 3 (mol)

nH = 8/1 = 8 (mol)

Suy ra trong một phân tử hợp chất có 3 nguyên tử C và 8 nguyên tử H

=> Công thức hóa học của X là C3H8

Khí X là khí metan

18 tháng 12 2016

Bài 3:

Câu b:

2. Ta dễ dàng nhận ra:

Tỉ lệ số mol giữa các chất là 1:1:1.
Do đó: nS ( Số mol của lưu huỳnh ) = nO2 = 1,5 mol.
*Thể tích khí oxi ở đkc:
VO2 = nO2 * 22,4 = 1,5 * 22,4 = 33,6 (lít).
5 tháng 1 2022

lên biểu tượng thư mục

5 tháng 1 2022

 Nguyễn Lê Phước Thịnh CTVbài kiểm tra anh ơi

1
9 tháng 12 2021

đề nào ạ?

14 tháng 11 2016

Đ/S:24

14 tháng 11 2016

abx100+26-abx44=1370

abx(100-44)+26=1370

abx56+26=1370

abx56=1370-26

abx56=1344

ab=1344:56

ab=24

k nhé

23 tháng 2 2018

có a đâu ạ?

24 tháng 2 2018

bạn có thể giúp mình được ko

22 tháng 5 2020

0,4 nha

23 tháng 5 2020

\(\frac{2}{5}m^2=40dm^2\)

Học tốt

4 tháng 12 2021

\(\dfrac{AN}{NC}=3\Rightarrow\dfrac{AC}{NC}=4\Rightarrow\dfrac{NC}{AC}=\dfrac{1}{4}\\ \dfrac{S_{BMP}}{S_{ABM}}=\dfrac{BP}{AB}=\dfrac{1}{2}\\ \Rightarrow S_{ABM}=2S_{BMP}=12\left(cm^2\right)\\ \dfrac{S_{AMB}}{S_{AMC}}=\dfrac{MB}{MC}=1\\ \Rightarrow S_{AMB}=S_{AMC}=12\left(cm^2\right)\\ \dfrac{S_{MNC}}{S_{AMC}}=\dfrac{NC}{AC}=\dfrac{1}{4}\\ \Rightarrow S_{MNC}=\dfrac{1}{4}S_{AMC}=3\left(cm^2\right)\)

4 tháng 12 2021

\(3cm^2\)

24 tháng 4 2020

đáp án:768

chúc bạn học tốt