
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
a, 2,5 m= 250 cm= 25 dam
b,2,4 km= 2400 m= 2400000 cm
c, 0,03 m= 0,3 dm= 3 cm
d, 1,5 cm= 0,015 m= 0,0000015 km
e, 1,2 mm = 0,0012 m = 0,0000012 hm
a, 2,5 m= 250 cm= 0,25 dam
b,2,4 km=2400 m= 240000cm
c, 0,03 m= 3 dm= 30 cm
d, 1,5 cm= 0,015 m= 0,0000015 km
d,50 cm=0,5m
e,20 dm= 2 m = 200 cm
g, 10 km = 100 hm
h,190m=0,19 km
i, 2,45m= 245 cm = 0,0245 hm
k, 2,5 km = 250 dam = 2500 m
L, 670 mm = 6,7 dm = 0,0067 hm
a .A ko phải là tập hợp con của B vì B ko chứa 5
b. A là tập hợp con của B vì B chứa x,y
Bài 6. Ý 2:
Lực tác dụng: \(F=BIl=0,4\cdot sin\alpha=0,4\cdot sin30^o=0,2N\)
\(P=m\cdot g=0,01\cdot10=0,1N\)
Giả sử O là vị trí thấp nhất.
Độ cao của dây MN so với O: \(h=l\cdot\left(1-cos\alpha\right)=60\cdot\left(1-cos30^o\right)=0,08m\)
Bảo toàn năng lượng:
\(W_O=W_A\Rightarrow\dfrac{1}{2}mv^2=mgh\Rightarrow v=\sqrt{2gl}=\sqrt{2\cdot10\cdot0,6}=2\sqrt{3}\)m/s

Lực Acsimet tác dụng lên vật khi vật ở trong nước là : $F_A = P - P' = 7-4 = 3N$
Thể tích của vật là : $V = \dfrac{F_A}{d} = \dfrac{3}{10 000} = 3.10^{-4}(m^3)$
Lực Acsimet tác dụng lên vật khi vật ở trong dầu là $F'_A = d'.V = 9000.3.10^{-4} = 2,7N$
Vậy, lực kế chỉ $P - F'_A = 7 - 2,7 = 4,3N$
Gọi t là thời gian 2 xe cách nhau 10 km
Quãng đường người đi từ A là
\(S_1=v_1.t=60t\left(km\right)\)
Quãng đường người đi từ B là
\(S_2=60t-20=40t\left(km\right)\)
Hai người cách nhau 10 km là
\(S_1-S_2=10\\ \Rightarrow60t-40t=10\\ \Rightarrow t=0,5\left(h\right)\)
mọi người giúp em ý 2 với ạ
- Vận tốc trung bình khi xuống dốc:
\(v_2=2v_1=2.30=60\left(\dfrac{km}{h}\right)\).
- Quãng đường lên dốc:
\(\dfrac{s_1}{t_1}=v_1=30\Rightarrow s_1=30t_1\left(km\right)\)
- Quãng đường xuống dốc:
\(\dfrac{s_2}{t_2}=v_2=60\Rightarrow s_2=60t_2\left(km\right)\)
- Ta có: \(t_1=\dfrac{t_2}{2}\Rightarrow t_2=2t_1\).
- Vận tốc trung bình trên cả đoạn đường dốc:
\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\dfrac{30t_1+60t_2}{t_1+t_2}=\dfrac{30t_1+60.2t_1}{t_1+2t_1}=\dfrac{150t_1}{3t_1}=50\left(\dfrac{km}{h}\right)\)