Bài 3: Tính số ml H2O cần thêm vào 250ml dung dịch NaOH 1,25M để tạo thành dung dịch 0,5M. Giả sử sự hoà tan không làm thay đổi đáng kể thể tích dung dịch
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
28 tháng 10 2021
TL:
bởi vì cồn dễ bắt cháy nên lửa đến gần cồn là bắt cháy
-HT-
18 tháng 1 2022
\(m_{CaCO_3}=280.65\%=182kg\)
\(n_{CaCO_3}=\frac{182}{100}=1,82kmol\)
PTHH: \(CaCO_3\rightarrow^{t^o}CaO+CO_2\)
Theo phương trình \(n_{CaO}=n_{CaCO_3}=1,82kmol\)
\(m_{CaO}=1,82.56.90\%=91,728kg\)
LQ
4
28 tháng 10 2021
?????????????????????????????????????????????????????????
ủa cái này là hóa học mà
NC
7
CH
29 tháng 10 2021
a) nNaOH =0,08 mol
CmNaOH = CmOH- = 0,08/0,8 = 0,1 mol/l
CmH+ = 10^-14/0,1 = 10^-13 mol/l
=>pH = 13
b) nNaOH = 0,1x0,05 =0,005 mol
Cu2+ + 2OH- ---->Cu(OH)2
0,0025<---0,005
mCuSO4 = 0,0025x160 = 0,4 g
mDD=(mCuSO4x100%)/C% = 20 g
lần 2 30|10
nNaOH=0,25.1,25=0,3125mol
Gọi VH2O cần thêm là a
Vdd sau pứ=a+0,25
CM=0,5M
\(\rightarrow\)0,3125/(a+0,25)=0,5
\(\rightarrow\)a=0,375l=375ml
trả lời đi mọi người