giải giúp mình nha
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Chiếu tia sáng SI tới mặt phản xạ của gương sao cho góc giữa tia sáng SI và đường pháp tuyến của gương ở điểm tới là 30 độ .Góc phản xạ khi đó là *1 điểm
30 độ
90 độ
60 độ
150 độ
/thời gian từ lúc bắt đầu rơi đến lúc vật cách đất 100m là:
s=12gt2⇔(500−100)=12.10.t2⇔t=8,94s
khi đó vận tốc của vật là:v=10t=10.8,94=89,4 m/s^2
Đáp án là A em nhé. Mặc dù C nghe có vẻ đúng nhưng góc tới có trước nên phải nói theo đúng trình tự là : " Góc phản xạ bằng góc tới." chứ không phải "góc tới bằng góc phản xạ" nhé.
Chị lấy ví dụ cho em dễ hiểu hơn này: Người ta sẽ nói là "Con giống bố" chứ không phảo "Bố giống con" vì bố có trước con mà.
Mong em hiểu những gì chị vừa nêu. Chúc em một ngày học tập vui vẻ và hiệu quả nhé!

Câu 1: C. Thước dây
Câu 2: C. mm
Câu 3: C. Độ dài lớn nhất trên thước
Câu 4: C. Cả hai đáp án A,B đều đúng
Câu 5: D.Thực hiện cả 3 yêu cầu trên
Câu 6: D. Cả 3 câu trên đều đúng
Câu 7: A. 1000 mi-li-mét
Câu 8: C. Chiều rộng của quyển sách Vật lí lớp 6
Câu 9: A. Để emcos kết quartrung bình chính xác hơn
Cậu có thể xem lại hộ mik, vì bài này mik làm ko chắc chắn là đúng hết
Hoktot~