Cho mạch điện gồm nguồn điện có suất điện động E điện trở trong r = 2 ôm, mạch ngoài có hai điện trở R1 = 40 Ω và R2 = 120 Ω mắc song song, biết cường độ dòng điện qua R1 là 0,25 Ampe Tìm suất điện động của nguồn e và cường độ dòng điện qua R2
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
LN
1
NL
Nguyễn Lê Phước Thịnh
CTVHS
29 tháng 8 2025
Câu 13: Xét ΔCAB có M,N lần lượt là trung điểm của CB,CA
=>MN là đường trung bình ΔCAB
=>MN//BA
=>\(\hat{OM;AB}=\hat{OM;MN}=\hat{OMN}\)
=>Chọn D
NL
Nguyễn Lê Phước Thịnh
CTVHS
28 tháng 4 2024
Gọi số tháng tối thiểu để ông An có tổng cộng là 600 triệu đồng là x(tháng)
(ĐK: x>0)
Sau 1 tháng, số tiền ông An có được là \(500\cdot\left(1+0,7\%\right)\left(triệuđồng\right)\)
=>Sau x tháng, số tiền ông An có được là:
\(500\left(1+0,7\%\right)^x\left(triệuđồng\right)\)
Theo đề, ta có:
\(500\left(1+0,7\%\right)^x=600\)
=>\(\left(1+0,7\%\right)^x=1,2\)
=>\(x=log_{1+0,7\%}1,2\simeq26\)
Vậy: ông An cần gửi ít nhất 26 tháng
NT
0
