khi hoà đường vào nước nếu đường k tan hết bị lắng xuống đáy thì có tạo thành huyền phù k?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Lực căng dây ở điểm cao nhất là: 6,6N
Lực căng dây ở điểm thấp nhất là: 12,6N
Lực căng dây ở điểm cao nhất 6,6N Lực căng dây ở điểm thấp nhất 12,6N
\(a,p_1=\dfrac{F_1}{s_1}=\dfrac{m_1.g}{s_1}=\dfrac{2600.10}{1,3}=20000\left(Pa\right)\\ b,p_2=\dfrac{F_2}{s_2}=\dfrac{m_2.g}{s_2}=\dfrac{45.10}{200.10^{-4}}=22500\left(Pa\right)Vì:20000\left(Pa\right)< 22500\left(Pa\right)\Rightarrow p_1< p_2\)
a) Áp suất của xe tăng lên mặt đường là
P1=20000(Pa)
b) áp suất của người lên mặt đất là
P2=22500(Pa)
Phương trình định luật II Newton :
\(\overrightarrow{P}+\overrightarrow{F_{\text{đh}}}=\overrightarrow{0}\) (1)
Chiếu (1) lên hướng \(\overrightarrow{P}\)
=> \(P=F_{\text{đh}}\Leftrightarrow mg=k.\Delta l\Leftrightarrow\Delta l=\dfrac{mg}{k}=\dfrac{0,5.10}{100}=0,05\left(m\right)\)
=> Chiều dài lò xo \(l_1=l+\Delta l=40+5=45\) (cm)
b) \(l_2=l+\Delta l=48\left(cm\right)\Leftrightarrow\Delta l=8\left(cm\right)=0,08\left(m\right)\)
Khi đó \(m=\dfrac{k.\Delta l}{g}=\dfrac{100.0,08}{10}=0,8\left(kg\right)\)
Vậy khối lượng vật cần treo : 0,08 kg
Phương trình định luật II Newton :
�→+�đh→=0→P+Fđh=0 (1)
Chiếu (1) lên hướng �→P
=> �=�đh⇔��=�.Δ�⇔Δ�=���=0,5.10100=0,05(�)P=Fđh⇔mg=k.Δl⇔Δl=kmg=1000,5.10=0,05(m)
=> Chiều dài lò xo �1=�+Δ�=40+5=45l1=l+Δl=40+5=45 (cm)
b) �2=�+Δ�=48(��)⇔Δ�=8(��)=0,08(�)l2=l+Δl=48(cm)⇔Δl=8(cm)=0,08(m)
Khi đó �=�.Δ��=100.0,0810=0,8(��)m=gk.Δl=10100.0,08<...
Áp dụng định luật bảo toàn động lượng :
→pt=→ps��→=��→ <=> m1→v1=m2→v2�1�1→=�2�2→
=> m1→v1+m2→v2=→v(m1+m2)�1�1→+�2�2→=�→(�1+�2)
<=> →v=m1→v1+m2→v2m1+m2�→=�1�1→+�2�2→�1+�2
chọn chiều dương là chiều chuyển động ban đầu của xe
a)Cùng...
Đổi 0,2 lít nước nặng 0,2 kg
Tóm tắt: m1= 0,5; m2 = 0.2, Δt= 100-50= 50o C,
c1= 880 J/kg.K; c2 = 4200 J/kg.K ; P bếp = 1000 J/giây
Tính thời gian cần để dun sôi = ?
Giải: Nhiệt lượng cần cung cấp cho phần ấm nhôm là:
Q1= m1.c1.Δt = 0,5.880.50 = 22000 (J)
Nhiệt lượng cần cung cấp cho phần nước là:
Q2= m2.c2.Δt = 0,2.4200.50 = 42000 (J)
Tổng nhiệt lượng cần cung cấp là: Q= Q1+Q2= 22000+42000=64000 (J)
Thời gian cần thiết để đun sôi bình nước này là:
64000 :1000= 64 (giây)

