1. Một đoạn ADN có 2400 nuclêôtit, trong đó có 900A.
a. Xác định chiều dài của đoạn ADN.
b. Số nu từng loại của đoạn ADN là bao nhiêu?
c. Xác định số liên kết hiđrô trong đoạn ADN đó
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Sự thay đổi e:
\(Al^0\rightarrow Al^{+3}+3e\)
\(2N^{+5}+10e\rightarrow2N^0\)
\(N^{+5}+3e\rightarrow N^{+2}\)
Có: Số mol e nhường = số mol e nhận
\(\Leftrightarrow3.n_{Al}=10.n_{N_2}+3.n_{NO}\)
\(\Leftrightarrow3.n_{Al}=10.0,03+0,02.3\)
\(\rightarrow n_{Al}=0,12mol\)
Khối lượng của Al là: \(m_{Al}=0,12.27=3,24g\)
a) chiều dài của đoạn ADN là: L=N/2*3,4= 2400/2*3,4=4080 A0= 4080 nm
b) số nu từng loại của đoạn ADN là:
A=T=900 nu
G=X=2400/2-900=300 nu
c) sô liên kết hidro trong đoạn ADN
H=2A+3G= (2*900)+(3*300)= 2700 liên kết hidro
a) Chiều dài của ADN:2400\2*3,4= 4080(ántrong)
b) Ta có A=T=900_G=X=(2400-900*2)=300
c) Sự liên kết H
2A+3G=2*900+3*300=2700