Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Số đồng lần 1 giảm là :
370 000 : 100 x 10 = 37 000 ( đồng)
Số tiền giá chiếc cặp còn lại là :
370 000 - 37 000 = 333 000 ( đồng )
Số đồng giảm lần 2 là :
333 000 : 100 x 15 = 49950 ( đồng )
Số tiền giá chiếc cặp còn lại là :
333 000 - 49950 = 283050 ( đồng )
Đúng 100%
Đúng 100%
Đúng 100%
số tiền của chiếc cặp sau khi giảm lầ 1 là:
370 000-( 10: 100x 370 000) =333 000 (đồng)
giá trị còn lại của chiếc cặp là:
15:100x 333 000=49 950 (đồng)
đáp số: 49 950 đồng
Lần thứ nhất giảm tiền ti vi còn số tiền là:5000000-[5000000:100x10]=4500000[đồng] Sau hai lần giảm ti vi còn số tiền là : 4500000-[4500000:100x10]=4050000[đồng]
10 % số tiền ban đầu là : 5 000 000 : 100 * 10 = 500 000 { đồng }
Sau lần đầu giảm giá , giá tiền của chiếc ti vi đó là : 5 000 000 - 500 000 =4 500 000 { đồng }
10 % giá tiền sau khi đã giảm giá lần đầu là : 4 500 000 : 100 * 10 =450 000 { đồng }
Sau hai lần giảm giá , gia tiền của chiếc ti vi đó là : 4 500 000- 450 000 = 4 050 000 { đồng }
Giá bán của chiếc cặp sách trước khi giảm giá là:
150000 : 20% = 750000 (đồng)
Vậy giá bán chiếc cặp sách trước khi giảm giá là: 750000 đồng
Giá của chiếc cặp sau khi giảm giá là: 405 000 đồng.
Giải thích:
Số tiền được giảm là:
450 000 x 10 : 100 = 45 000 (đồng)
Giá của chiếc cặp sau khi giảm là:
450 000 – 45 000 = 405 000 (đồng).
Giá tiền được giảm là:
25 × 450000 : 100 = 112500 (đồng)
Giá của chiếc cặp sau khi giảm là:
450000 − 112500 = 337500 (đồng)
Đ/s: 337500 đồng
Cửa hàng giảm giá số phần trăm là:
10×2=20%
20% của 5 000 000 là:
5 000 000 × 20 : 100 = 1 000 000
Sau khi giảm giá thì số tiền của 1 chiếc ti vi có giá tiền là:
5 000 000 - 1 000 000 = 4 000 000 (đồng)
Đ/S: 4 000 000 đồng
Giá bán của loại ti vi đó sau lần đầu giảm giá là:
5 000 000 - ( 5 000 000 x 10% ) = 4 500 000 (đồng)
Giá bán của loại ti vi đó sau 2 lần giảm giá là
4 500 000 - ( 4 500 000 x 10% ) = 4 050 000 (đồng)
ĐS: 4 050 000 đồng
k cho mình nha! '.< ^-^
10% của giá chiếc cặp là:
450000x10:100=45000(đồng)
Giá của chiếc cặp sau khi giảm giá là:
450000-45000=405000(đồng)
Đáp số: 405000 đồng
Cửa hàng giảm giá cho chiếc cặp này là :
450000 : 100 x 10 = 45000 ( Đồng )
Giá mới của chiếc cặp là :
450000 - 45000 = 405000 ( Đồng )
Đáp số : 405000 đồng
- Học sinh trả lời đúng, viết đúng phép tính và tính đúng tỉ số % còn lại sau khi giảm cho 0.25 điểm
- Học sinh trả lời đúng, viết đúng phép tính và tính đúng giá trước khi giảm , viết đáp số đúng cho 0. 25 điểm
- Sai, thiếu đơn vị trừ 0,25 điểm
- Học sinh làm sai từ đâu không chấm tiếp từ đó.
Tổng số phần trăm là:
15+15=30%
Vậy giá chiếc cặp sau khi giảm giá là:
240 000:100.30=72000(nghìn đồng)
Coi giá ban đầu là \(100\%\). Sau hai lần giảm, giá chiếc cặp bằng:
\((100\%-20\%)\times (100\%-10\%)=80\%\times 90\%=72\%\text{\ (giá ban đầu)}\)
Giá ban đầu của chiếc cặp là:
\(360.000:72\%=500.000\text{\ (đồng)}\)
Giá của chiếc cặp sau khi giảm giá lần 1 là:
360000:(1-10%)=400000(đồng)
Giá ban đầu của chiếc cặp là:
400000:(1-20%)=400000:0,8=500000(đồng)