Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Thời gian đi từ lúc 9h đến 9h24 là;
9h24'-9h=24'=0,4h
Độ dài quang đường là:
6*2/3+0,4*40=16+4=20(km)
Bài 11:
Thời gian xe máy đi từ A->B là: S/v=48/40=1,2(giờ)
Đổi: 1,2h= 1h12'
Xe máy đến B lúc: 7h30'+1h12'+10'(giờ nghỉ)=8h52'
Chúc em học tốt!!!
Đáp án : A
Phương pháp giải :
Khoảng thời gian thư viện mở cửa = thời gian đóng cửa – thời gian mở cửa
Lời giải chi tiết :
Thư viện đó mở cửa trong thời gian là: 18 giờ 45 phút - 7 giờ 15 phút = 11 giờ 30 phút
Quãng đường cô Lan đi với vận tốc 4 km/h là:
4x (9h- 8h20')= 8/3 (km)
Quãng đường cô lan đi với vận tốc 40 km/h là:
40x ( 9h24- 9h)= 16 (km)
Quãng đường từ nhà đến bến xe là:
16+ 8/3≈ 18,7(km)
Đáp số: 18,7 km
bài 1:
a)
Thời gian xe đạp đi được khi xe máy xuất phát là:
10 giờ - 7 giờ = 3 giờ
Quãng đường khi xe máy xuất phát thì xe đạp đi được là:
15 × 3 = 45 (km)
Hiệu vận tốc hai xe là:
45 - 15 = 30 (km/giờ)
Thời gian để xe máy đuổi kịp xe đạp là:
45 : 30 = 1,5 (giờ)
Thời điểm xe máy đuổi kịp xe đạp là:
10 giờ + 1,5 giờ = 11 giờ 30 phút
b)
Chỗ hai xe gặp nhau cách A là:
45 × 1,5 = 67,5 (km)
ĐS:.................

ok
đây nhá
ok
Ta có:
Thời gian xe đi là:
\(t=\frac{57.6}{18}=3.2\text{gi}ờ\)
\(0 , 2\) giờ = \(0 , 2 \times 60 = 12\) phút.
Vậy xe đi hết 3 giờ 12 phút.
Xe xuất phát lúc 5 giờ sáng nên đến nơi lúc:
\(5\) giờ \(+\) \(3\) giờ \(12\) phút \(=\) \(8\) giờ \(12\) phút.
Ở bài này con cần xác định được thời gian đi của xe tải, biết được thời gian đi con cộng với thời gian xuất phát là ra thời gian đến con nhé!
Câu 1.
Thời gian xe đi là:
57,6 : 18 = 3,2 giờ
0,2 giờ = 12 phút
Vậy xe đi hết 3 giờ 12 phút.
Xe rời bến lúc 5 giờ sáng nên thời gian đến nơi là:
5 giờ + 3 giờ 12 phút = 8 giờ 12 phút
Vậy xe đến nhà máy điện lúc 8 giờ 12 phút.