Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
dám nhưng hôm nay ko đc, vì mk phải đi nướng nữa, hôm nào cũng thức khuya r
n SO2=3mol PTHH:
4FeS2 + 11O2 ––> 2Fe2O3 + 8SO2
1,5mol----------------------------------3mol
=> FeS2=1,5.120=180g
=> khối lượng quặng là : 180:80.100=225g
n Hcl pu la 0,95*2 = 0,39 mol
n Hcl du la 0,5 -0,39 = 0,11 mol
gọi v lít là thể tích dung dịch kiềm
n Naoh la 0,2V mol,nBaoh la 0,1V mol
pthh .....bạn ghi ra 2 pthh giua naoh voi hcl,baoh vs hcl
Ta co 0,4V =0,11
suy ra V =0,275 L
https://www.scribd.com/document/351881130/PH%C6%AF%C6%A0NG-PHAP-CAN-B%E1%BA%B0NG-PH%C6%AF%C6%A0NG-TRINH-HOA-H%E1%BB%8CC-AP-D%E1%BB%A4NG-CHO-T%E1%BA%A4T-C%E1%BA%A2-CAC-PH%C6%AF%C6%A0NG-TRINH-HOA-H%E1%BB%8CC-KHO
Bn xem thử cái này nhé, có cả câu hỏi của bạn nữa
cái này phải làm từ bài dễ đến bài khó, luyện nhiều riết biết

còn
cn
cs
of r lợn