Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Công mà tim thực hiện trong vòng 1 phút (60 giây) là:
\(A=P.t=0,12.60=7,2\) (J)
Có 1 ngày = 84600 giây
Lượng máu mà trái tim bơm trong một ngày là:
\(V=90.86400=7776000\) (cm3) \(=7776\) (lít)
\(t=1phút=60s\)
a)Công mà trái tim thực hiện trong 1 phút:
\(A=P\cdot t=0,12\cdot60=7,2J\)
b)Một ngày có 24h\(\Rightarrow\)Thời gian thực hiện:
\(t=24\cdot3600=86400s\)
Thể tích máu bơm mỗi ngày:
\(V=90\cdot86400=7776000cm^3=7776dm^3=7776l\)
Vô đây tham khảo nhè bn:
https://mtrend.vn/question/biet-cong-suat-lam-viec-trung-binh-cua-trai-tim-mot-nguoi-la-0-12w-luu-luong-bom-mau-cua-tim-vao-476/
\(=>Q=mC\left(t1-t2\right)=0,2.4200\left(40-37\right)=2520J\)
Tóm tắt
\(m=160g\)
\(t_1=40,6^0C\)
\(t_2=36,6^0C\)
\(c=4200J/kg.K\)
\(D=1000kg/m^3\)
______________
\(Q=?J\)
Giải
Nhiệt lượng cơ thể hấp thụ là:
\(Q=m.c.\left(t_1-t_2\right)=0,16.4200.\left(40,6-36,6\right)=2688\left(J\right)\)
Thể tích cơ thể người là: \(V_n=\dfrac{m}{D_n}=\dfrac{55.10}{11000}=0,05m^3\)
Thể tích phần chìm của người là: \(V_c=0,05-0,008=0,042m^3\)
Gọi số bình cần dùng là n, suy ra thể tích của bình là: \(n.0,005(m^3)\)
Để người nổi được trên mặt nước thì lực đẩy Acsimet bằng trọng lượng cơ thể người. Do vậy:
\((0,042+0,005n).10000=550\)
\(\Rightarrow n =2,6\)
Vì số bình là số nguyên nên ta lấy \(n=3\)
Vậy cần 3 chiếc bình cột lại.
Nhiệt lượng mà cơ thể ta hấp thụ :
\(Q=m.c.\Delta t=m.c.\left(t_2-t_1\right)=0,16.4200.\left(40,6-36,6\right)=2688\left(J\right)\)
bạn cho tôi hỏi được ko ạ ?
tại sao ko tính Nhiệt độ khi cân bằng là 40,6-t=t-36,6 => t=38,6 độ
và theo công thưc Q=m.C.(t2-t1) = 0,16.4200.(40,6-38,6)=1344J
t1 chính là nhiệt độ khi cân bằng nhưng theo đề bài 36,6 có khải nhiệt độ cân bằng đâu nhỉ ;-; hay tui sai
a)Công của động cơ thang máy khi đưa khách lên:
A= F.s= P.h= 10m.h= 10. 50. 3,4. 10. 20= 340 000 (J)
Công tối thiểu của động cơ kéo thang máy lên:
\(P=\frac{A}{t}=\frac{340000}{6000}=5667\left(W\right)=5,67\left(KW\right)\)
b, Công suất thực hiện của động cơ:
\(p'=2P=11334W=11,33KW\)
Chi phí cho mỗi lân lên thang máy là:
\(T=750.\left(\frac{11,22}{60}\right)=142\left(đồng\right)\)
Đáp số : .........
vì đưa khách từ tầng 1 -> 10 nên chỉ đi qua 9 tầng mà thôi
Thể tích máu của người đó là:
\(75.50=3750\left(ml\right)\)
Đổi 3750ml = 3,75 lít
Vậy Thể tích máu có đơn vị là lít là 3,75 lít.