Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
xin lỗi lan anh mk ko thể giúp bởi vì mk chưa hok toán chuyển động
Hiệu vận tốc 2 người là:
50 - 30 = 20 (km/giờ)
Thời gian để ô tô đuổi kịp xe máy là:
60 : 20 = 3 (giờ)
Đáp số: 3 giờ
Tk cho tớ nhé! (^O^)
Hiệu vận tốc của xe ô tô và xe máy là :
\(50-30=20\left(km\right)\)
Thời gian để ô tô đuổi kịp xe máy là :
\(60:20=3\left(h\right)\)
Đáp số : \(3h\)
Bài giải
1 giờ 30 phút = 1,5 giờ.
a/ Vận tốc của ô tô là:
90 : 1,5 = 60 ( km/giờ)
Vận tốc của xe máy là:
60 : 2 = 30 ( km/giờ)
b/ Thời gian xe máy đi hết quãng đường AB là:
90 : 30 = 3 ( giờ)
Thời gian ô tô đến B trước xe máy là:
3 giờ – 1,5 giờ = 1,5 ( giờ) = 1 giờ 30 phút.
Đáp số : a/ 60 km/giờ ; 30 km/giờ ; b/ 1 giờ 30 phút.
ga