Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
A. 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ
Vận tốc của ô tô đó là:
120 : 2,5 = 48 km/h
B. Vận tốc xe máy là:
48 x 3/4 = 36 km/h
2/5 quãng đường là:
2/5 x 120 = 48 km
Thời gian xe máy đi là:
48 : 36 = 4/3 giờ
C. Đề bài chưa rõ ràng
a) Thời gian ô tô đi hết quãng đường AB là:
120 : 50 = 2,4 giờ = 2 giờ 24 phút
b) Vận tốc của xe máy là:
50 \(\times\) \(\dfrac{3}{5}\)= 30 ( km / giờ )
Thời gian xe máy đi hết quãng đường AB là:
120 : 30 = 4 (giờ)
Đáp số: a) 2 giờ 24 phút
b) 4 giờ
a/ Để ô tô đi hết quãng đường AB cần số thời gian là:
t=S:V1= 120:50= 2,4 ( giờ )
b/ Vận tốc của xe máy là:
V2 = V1:V2= 50: 3/5= 30 ( km/h)
Để xe máy đi hết quãng đường AB cần số thời gian là:
t=S:V2= 120:30=4 ( giờ)
Đ/s: a,2,4 giờ
b, 4 giờ
Đây là cách làm vật lý lớp 7 có j e tự sửa để phù hợp với lớp của e nhé
thời gian ô tô đi quãng đường đó là
160:40=4 [giờ]
đáp số ;4 giờ
Thời gian ô tô đi nửa quãng đường đầu tiên là:
\(\frac{AB}{2}:60=\frac{AB}{120}\) (giờ)
Thời gian ô tô đi nửa quãng đường còn lại là:
\(\frac{AB}{2}:40=\frac{AB}{80}\) (giờ)
Thời gian ô tô đi từ A đến B là:
\(\frac{AB}{120}+\frac{AB}{80}=\frac{2AB}{240}+\frac{3AB}{240}=\frac{5AB}{240}=\frac{AB}{48}\) (giờ)
Thời gian ô tô đi từ B về A là: \(\frac{AB}{60}\) (giờ)
Thời gian về ít hơn thời gian đi là 12p=0,2 giờ nên ta có:
\(\frac{AB}{48}-\frac{AB}{60}=0,2\)
=>\(\frac{5AB}{240}-\frac{4AB}{240}=0,2\)
=>\(\frac{AB}{240}=0,2\)
=>\(AB=240\times0,2=48\left(\operatorname{km}\right)\)
Vậy: Độ dài quãng đường AB là 48km
xe 1 đi hết số thời gian là
120 : 40 = 3 ( giờ )
xe 2 đi hết số thời gian là
120 : 30 = 4 ( giờ )
tỉ số thời gian của 2 xe đi quãng đường AB là
3 : 4 x 100 = 75 %
Đáp số : 75 %
nhớ k cho mình nha
kb với mình nữa nha
Lần 1 đi ô tô đó đi hết số thời gian là :
60 / 60 = 1 ( giờ )
Lần 2 đi ô tô đó đi hết số thời gian là :
60 / 30 = 2 ( giờ )
Tổng thời gian đi 2 quãng đường là :
1 + 2 = 3 ( giờ )
Đáp số : 3 giờ
a, Đổi 2h30p = 5/2h
Vận tốc của ô tô là:
140 : 5/2 = 56(km/h)
b, vận tốc của xe đạp là:
25% × 56 = 14(km/h)
Thời gian xe đạp đi hết quãng đường là:
140 : 14 = 10 h
A, Đổi 2h30p = 5/2h
Vận tốc của ô tô là:
140 : \(\dfrac{5}{2}\) = 56(km)
b, vận tốc của xe đạp là:
25% × 56 = 14(km)
Thời gian xe đạp đi hết quãng đường là:
140 : 14 = 10 (giờ)
:3
Edbdjed
Thời gian ô tô đi hết quãng đường là:
120:40=3(giờ)