Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
câu 1
khi m1=50g
\(\Rightarrow\) △l1=l0-l1=12-10=2cm
khi m2=2m1
\(\Rightarrow\)△l2=2△l1=2.2=4
độ biến dạng của khi treo là
/_\L1=L1-L0=12-10=-2(CM)
KHI TREO 2 quả nặng thì độ dãn của lò xo là
L2=2x2=4(CM)
chiều dài của lò xo là
/_\L2=L0+ /_\L2= 10+4=14(CM)
đúng thì cho like nha=)))))))
Độ dãn của lò xo khi treo vật nặng 50g là
\(l=l_1-l_0=17-15=2cm\)
200g hơn 50g số lần là
\(200:50=4\)
Nếu treo vật nặng 200g thì chiều dàu lò xo là
\(=\left(2\times4\right)+15=23\left(cm\right)\)
\(\Rightarrow B\)
( mình ko bt cách trình bày nên bạn thông cảm :< )
Ta có:
$l_0=15,cm$
$\Delta l_1=17-15=2,cm$
$\Delta l_2=2\times\dfrac{200}{50}=8,cm$
$l_2=15+8=23,cm$
Đáp án: B. $23,cm$.
Quả nặng 2 gấp quả nặng 1 số lần là
\(=\dfrac{m_2}{m_1}=\dfrac{40}{20}=2\) (lần)
Chiều dài của lò xo khi treo quả nặng 2 là
\(l_2=\left(l_1-l_o\right)+2+10=14\left(cm\right)\)
Khi treo quả cầu nặng 20g thì lò xo dãn:
\(\Delta l_1=12-10=2cm\)
Độ dãn lò xo tỉ lệ với trọng lượng vật.
\(\Rightarrow\dfrac{P_1}{P_2}=\dfrac{\Delta l_1}{\Delta l_2}\Rightarrow\dfrac{10\cdot0,02}{10\cdot0,04}=\dfrac{2}{\Delta l_2}\)
\(\Rightarrow\Delta l_2=4cm\)
Chiều dài lò xo:
\(l'=l_0+\Delta l_2=10+4=14cm\)
a. Độ biến dạng của lò xo là: \(\Delta l=l-l_0=12-10=2\left(cm\right)\)
b. Vậy cứ một quả nặng có khối lượng 50g thì lò xo dài ra 2cm vậy treo 3 quả nặng như trên thì chiều dài của lò xo là:
Ta có: \(\left(150:50\right).2=6\left(cm\right)\)
Vậy chiều dài của lò xo là \(l_2=l_0+\Delta l=10+6=16\left(cm\right)\)
Đề bài chưa đủ dữ kiện để tính chiều dài lò xo khi treo quả cân $20,g$.
Vì đề chỉ cho chiều dài tự nhiên:
$l_0=5,cm$
và khối lượng:
$m=20,g$
Nhưng chưa cho độ dãn của lò xo khi treo một vật có khối lượng đã biết (hoặc hệ số tỉ lệ).
độ biến dạng của lò xo khi treo vật là
/_\L1-L0=24-20=12(cm)
độ dãn của lò xo tỉ lệ thuận với khối lượng vật treo vào.
khi treo thêm quả năng 100g thì sẽ có 3 quả nặng treo vào lò xo là
/_\L2=3x/_\L1=3x12=36(cm)
chiều dài của lò xo là
L2=L1+/_\L2=20+36=56(cm)
xem đi nhớ 1 like đúng nha huhuhu😢😢😢😢😢😢😢😉
Ta có:
Chiều dài tự nhiên: $l_0=20,cm$
Độ dãn khi treo vật $50,g$:
$\Delta l_1=24-20=4,cm$
Độ dãn khi treo vật $100,g$:
$\Delta l_2=4\times\dfrac{100}{50}=8,cm$
Chiều dài lò xo:
$l_2=20+8=28,cm$
Đáp số: $28,cm$.
Độ dãn lò xo khi treo vật 20g:
\(\Delta l=l_1-l_0=16,5-15=1,5cm=0,015m\)
Độ cứng lò xo:
\(k=\dfrac{F_{đh}}{\Delta l}=\dfrac{10m}{\Delta l}=\dfrac{10\cdot0,02}{0,015}=\dfrac{40}{3}\)N/m
Để lod xo có chiều dài 19,5cm:
\(\Rightarrow\Delta l'=19,5-15=4,5cm=0,045m\)
\(F_{đh}'=0,045\cdot\dfrac{40}{3}=0,6N\)
Mà \(F_{đh}'=P=10m=0,6\)
\(\Rightarrow m=0,06kg=60g\)
Một quả cân 50 g thì dãn: 12 - 10 = 2 (cm)
Vậy 2 quả cân như thế thì dãn: 2 . 2 = 4 (cm)
Chiều dài của lò xo khi đó là: 4 + 10 = 14 (cm)
100