K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

26 tháng 2 2020

Fe2O3------>2Fe + 6e

0.25------------------>1.5mol

Fe2O3------>3O + 6e

0.25----------------------1.5mol

vậy số mol e cần dùng là 3mol

28 tháng 8 2017

Đáp án D.

3 tháng 8 2019

mp=1,6726.10^-27kg=1u

me=9,1094.10^-31=0.00055u

24 tháng 4 2020

Câu 2 là tạo NaHSO3 đúng không bạn?

5 tháng 1 2019

PTHH: \(2Fe+3Cl_2\rightarrow2FeCl_3\\ 0,012mol:0,018mol\rightarrow0,012mol\)

Ta có tỉ lệ: \(\dfrac{0,012}{2}< \dfrac{0,02}{3}\)

Vậy Fe PƯ hết, \(Cl_2\) PƯ dư.

\(m_{FeCl_3}=0,012.162,5=1,95\left(g\right)\)

26 tháng 2 2017

2Fe+ 3Cl2==> 2FeCl3

0,012 0,02 ( ban đầu)

0,012 0,018 0,012 (pứ)

muối tạo thành có m=1,95 (g)

27 tháng 4 2018

Đáp án C

Quá trình oxi hóa: \(\overset{+3}{Fe_2}+6e\rightarrow\overset{0}{2Fe}\)

                            0,25 -->1,5             (mol)

\(\Rightarrow\) Chọn D

4 tháng 1 2021

bn cho mình hỏi sao 0,25 thành 1,5 (mol) dc vậy???