Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Coi giá vốn của chiếc laptop là 100%.
Giá bán của chiếc laptop chiếm số phần trăm so với giá vốn là:
100% + 10% = 110% giá vốn
Giá vốn của chiếc laptop đó là:
9350000 : 110 × 100 = 8500000 (đồng)
Đáp số: 8500000 đồng.
Đáp án A
Giá bán của chiếc laptop chiếm số phần trăm so với giá vốn là: 100% + 10% = 110% giá vốn Giá vốn của chiếc laptop đó là: 9350000 : 110 × 100 = 8500000 (đồng) Đáp số: 8 500 000 đồng
Tỉ số phần trăm giữa giá bán dịp 30/4 và giá bán khi không giảm giá của chiếc điện thoại đó là:
100% − 15% = 85% (giá bán khi không giảm giá)
Tỉ số phần trăm giữa giá bán dịp 30/4 và giá vốn của chiếc điện thoại đó là:
100% + 10,5% = 110,5% (giá vốn)
Nếu không giảm giá, tỉ số phần trăm giữa giá bán và giá vốn của chiếc điện thoại đó là:
100 : 85 × 110,5 = 130% (giá vốn)
Nếu không giảm giá cửa hàng lãi số phần trăm so với giá vốn là:
130% − 100% = 30%
Đáp số: 30%
Đáp án D
Số tiền thu dc chiếm số pt của tiền vốn là:
100%+15%=115%
Số tiền vốn là:
7475000:115x100=6500000( đồng)
Đáp số:6500000 đồng
Số tiền thu dc chiếm số pt của tiền vốn là:
100%+20%=120%
Số tiền vốn là:
4500000:120x100=3750000( đồng)
Đáp số: 3750000 đồng
Số tiền thu dc chiếm số pt của tiền bán là:
100%+10%=110%
Số tiền vốn là:
20500000:110x100=18636363,64( đồng)
Đáp số 18636363,64 đồng
Số tiền thu dc sau khi giảm giá chiếm số pt của tiền bán ban đầu là:
100%-5%=95%
Số tiền bán ban đầu là:
855000:95x100=900000( đồng)
Đáp số 900000 đồng
Tổng số tiền bn 5 chiếc áo thu dc là:
150000:12x100=1250000( đồng)
Bán 1 chiếc áo thu dc số tiền là:
1250000:5=250000( đồng)
Đáp số: 250000 ( đồng)
Chúc bn học tốt
Một cửa hàng bán một chiếc điện thoại được lãi 20% giá bán. Hỏi cửa hàng đó được lãi bao nhiêu phần trăm so với tiền vốn chiếc điện thoại đó ?
Trả lời: So với tiền vốn thì cửa hàng đó được lãi 25%
\(100\%+20\%=120\%\)Giá vốn của chiếc laptop đó là:
\(9.000.000\div 120\times 100=7.500.000\text{\ (đồng)}\)
(Hoặc tính gộp: \(9.000.000 \div 1,2 = 7.500.000\) đồng)Đáp số: \(7.500.000\) đồng.
Vốn là 7500000
---
9000000:(100%+20%) = 7500000 (đồng)
Giá bán chiếc laptop chiếm số phần trăm so với giá vốn là: 100% + 20% = 120%
Giá vốn của chiếc laptop đó là: 9000000 : 120 × 100 = 7500000 (đồng)
Đáp số: 7500000 đồng.
7.500.000