Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Độ sâu đáy biển :
\(s=\dfrac{v.t}{2}=\dfrac{340.4}{2}=680\left(m\right)\)
Giải:
Độ sâu của đáy biển là:
\(1500.1,4:2=1050\left(m\right)\)
Vậy độ sâu của đáy biển là 1050m
Người ta sử dụng sự phản xạ của siêu âm để xác định độ sâu của đáy biển. Giả sử tàu ở mặt biển phát ra siêu âm truyền trong nước xuống thẳng đáy với vận tốc 1500m/s và thu được âm phản xạ của nó từ đáy biển sau 3 giây kể từ lúc phát ra siêu âm. Độ sâu của đáy biển là ....km
( Nhập kết quả dưới dạng chữ số thập phân đơn giản nhất )
tóm tắt:
v=1500m/s bài làm
t=3s Gọi s là chiều sâu của đáy biển nên ta có: s=(v.t)/2=(1500×3)/2=2250m=2,25km
s=?km Vậy độ sâu của đáy biển là: 2,25km
CHÚC BẠN HỌC TỐT!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!![]()