Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Đổi: 15 phút \(=\dfrac{1}{4}h\)
\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{6}{\dfrac{1}{4}}=24\left(km/h\right)\)
Đổi \(\text{15p = }\dfrac{1}{4}h\)
Vận tốc của học sinh đó là:
\(v=\dfrac{s}{t}=6\cdot4=24\) ( km/h)
Thời gian đi:
\(t=\dfrac{S}{v}=\dfrac{5,4\cdot1000}{9}=600s=10'=\dfrac{1}{6}h\)
Gọi quãng đường đi từ nhà đến trường là AC, từ nhà đến trạm xe là AB, từ trạm xe đến trường là BC
Ta có
\(t_1=\frac{AB}{12}\)
\(t_2=15'=\frac{1}{4}h\)
\(t_3=\frac{AC-AB}{30}=\frac{24-AB}{30}\)
Nếu đạp xe từ nhà đến trường thì mất:
\(t'=\frac{24}{12}=2\left(h\right)\)
Mà
\(t_1+t_2+t_3\)= 2-0,5
\(\frac{AB}{12}+\frac{24-AB}{30}+\frac{1}{4}=1,5\)
=> AB=18 (km)
Thời gian sinh viên đã đi xe buýt là
\(t_4=\frac{24-18}{30}=\frac{1}{5}=0,2\left(h\right)\)
sai rồi bạn ơi \(\dfrac{AB}{12}+\dfrac{24-AB}{30}+\dfrac{1}{4}=1.5\)
=>AB=9km
Vậy mới đúng![]()
\(2,7\left(\dfrac{m}{s}\right)=\dfrac{243}{25}\left(\dfrac{km}{h}\right)\)
\(t=\dfrac{S}{v}=\dfrac{5}{\dfrac{243}{25}}\approx0,5\left(h\right)\)
Vận tốc của học sinh là
\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{6}{0,5}=12\left(kmh\right)\)
Đổi 30'=0,5(h)
\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{6}{0,5}=12\left(\dfrac{km}{h}\right)\)
Ta có
t = 5 phút = 300 s
1 km = 1000 m
a) vhọc sinh = \(\frac{S}{t}\) = \(\frac{1000}{300}\) = 3,3 m / s
b) t2 = \(\frac{S_2}{v}\) = \(\frac{1500}{3,3}\) \(\approx\) 454 s \(\approx\) 7phút 30 s
a, vận tốc học sinh đó là : 1000/300 =\(\frac{10}{3}\)m/s
b, học sinh đó phải mất : 1500/\(\frac{10}{3}\)=450 s = 7 phút 30 giây
Đổi: \(S=1,6km=1600m\)
Thời gian học sinh đó đi từ nhà đến trường:
\(t=\dfrac{S}{v}=\dfrac{1600}{4}=400s\)\(=6'40s\)
30' = 0,5h; 20' = 1/3h
a. \(v_{di}=\dfrac{s}{t_{di}}=\dfrac{6}{0,5}=12\left(km/h\right)\)
b. \(v_{ve}=\dfrac{s}{t_{ve}}=\dfrac{6}{\dfrac{1}{3}}=18\left(km/h\right)\)