mong mọi ngư...">
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

12 tháng 6 2022

Bài 12:

Có: \(n=\dfrac{28.35,7}{100}=10\left(hạt\right)\)

\(p=e=\dfrac{28-10}{2}=9\left(hạt\right)\)

=> B là Flo (KHHH: F)

Bài 13:

Có: \(n=\dfrac{28.35}{100}\approx10\left(hạt\right)\)

`\(p=e=\dfrac{28-10}{2}=9\left(hạt\right)\)

=> B là Flo (KHHH: F)

Sơ đồ cấu tạo

Không có mô tả.

21 tháng 12 2022

Phương trình hóa học : $2Mg + O_2 \xrightarrow{t^o} 2MgO$

Bảo toàn khối lượng : $m_{Mg} + m_{O_2} = m_{MgO}$

$\Rightarrow m_{O_2} = 15 - 9 = 6(gam)$

29 tháng 9 2025

ấy quá không đọc đc=)))

15 tháng 11 2025

Xấu quá ko đọc được

12 tháng 8 2017

Bài 1 :

a) ta có PTHH :

\(Fe\left(OH\right)3-^{t0}->Fe2O3+H2O\)

b) Áp dụng ĐLBTKl ta có :

m(tạp chất trong Fe(OH)3 ) = mFe2O3 + mH2O = 160 + 54 = 214(g)

=> %m(tạp chất) = \(\dfrac{214}{400}.100\%=53,5\%\)

12 tháng 8 2017

Bài 2 :

a) Ta có PTHH :

\(2Al\left(OH\right)3-^{t0}->Al2O3+3H2O\)

b) Áp dụng ĐLBTKL ta có :

mAl(OH)3 = mAl2O3 + mH2O

=> m(tạp chất chứa trong Al(OH)3 ) = 80 + 27 = 107 (g)

=> %m(Al(OH)3 bị phân hủy ) = \(\dfrac{107}{200}.100\%=53,5\%\)

25 tháng 11 2016

Câu 4:

a. dZ/H2=Mz/MH2

= 22

=>Mz=22.2=44(g/mol)

b. Công thức phân tử: N2O

c. dz/kk=Mz/Mkk

=44/29=1,5

Câu 5:

a. dA/B=MA/MB=mA/mB

=> BẠn Vinh nói đúng

 

29 tháng 11 2016

mik sửa lại câu 5 nha

1 tháng 11 2017

Là sao? Muốn mình làm gì ? Mk thấy bạn làm r

2 tháng 11 2017

Kt đúng chưa đó hả ?. À à à à.