K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

14 tháng 4 2018

25 tháng 12 2018

30 tháng 11 2018

15 tháng 4 2017

30 tháng 7 2017

10 tháng 12 2018

Đáp án B

► Xét TN1: đặt nCO32– phản ứng = a; nHCO3– phản ứng = b. 

⇒ nCO2 = a + b = 0,15 mol; nHCl phản ứng = 2a + b = 0,1875 mol 

||⇒ giải hệ có: a = 0,0375 mol; b = 0,1125 mol ⇒ nCO32–/X : nHCO3–/X = a : b = 1 : 3.

► Xét TN2: ∑nC/X = n↓ = 0,25 mol ⇒ 250 ml X chứa 0,5 mol C.

Bảo toàn nguyên tố Cacbon: y = 0,5 – 0,25 = 0,25 mol.

● Chia 0,5 mol C thành 0,125 mol CO32– và 0,375 mol HCO3–.

Bảo toàn điện tích: nK+ = 0,625 mol. Bảo toàn nguyên tố Kali:

x = 0,625 – 0,25 × 2 = 0,125 mol

14 tháng 9 2019

21 tháng 4 2019

Đáp án B

20 tháng 11 2018

Xóa câu hỏi cũ