loading...
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

10 tháng 1 2024

Bài 5
CuO<Cu(OH)2<CuCl2<CuSO4
Bài 6
\(\%R=\dfrac{2R}{2R+48}\cdot100\%=52,94\%\\ \Rightarrow R=27,Al\)
Bài 7
\(CTPT\left(Z\right):H_xS_y\\ M_Z=17.2=34g/mol=x+32y\\ \%H=\dfrac{x}{x+32y}\cdot100\%=5,88\%\\ \Leftrightarrow\dfrac{x}{34}\cdot100\%=5,88\%\\ \Rightarrow x\approx2\\ y=\dfrac{34-2}{32}=1\\ \Rightarrow CTPT\left(X\right):H_2S\)

21 tháng 12 2022

Phương trình hóa học : $2Mg + O_2 \xrightarrow{t^o} 2MgO$

Bảo toàn khối lượng : $m_{Mg} + m_{O_2} = m_{MgO}$

$\Rightarrow m_{O_2} = 15 - 9 = 6(gam)$

29 tháng 9 2025

ấy quá không đọc đc=)))

15 tháng 11 2025

Xấu quá ko đọc được

17 tháng 7 2017

tờ cuối cùng câu 44: 17928. 10^-24 gam, hình như là C (tớ k nhìn rõ các ý,nó hơi mờ)

17 tháng 7 2017

nguyễn thanh hiền: nguyên tử bạc thì có 108 nguyên tử khối

mà 1đvC=1,66.10^-24

=> 108đvC = 17928.10^-24 (nhân 108 .1,66)

(theo tớ là thế, vì tớ mới học nên k chắc lắm,nếu sai cho tớ xl)

câu 14 tờ đầu ý a

1 tháng 11 2017

Là sao? Muốn mình làm gì ? Mk thấy bạn làm r

2 tháng 11 2017

Kt đúng chưa đó hả ?. À à à à.

2 tháng 11 2017

1.C

2.A

3.D

4.A

5.

(1)Khối lượng

(2)Tham gia

(3)Khối lượng

(4)Sau

6.

(1)a,d

(2)b,c,e

II.Tự luận

Câu 1.

1.

a;

VNH3=0,25.22,4=5,6(lít)

b;

nCO2=0,5(mol)

VCO2=0,5.22,4=11,2(mol)

c;

nO2=\(\dfrac{0,6.10^{23}}{6.10^{23}}=0,1\left(mol\right)\)

VO2=22,4.0,1=2,24(lít)

2.

Số phân tử H2S là:

\(\dfrac{0,6.10^{23}.2}{3}\)=0,4.1023(phân tử)

nH2S=\(\dfrac{0,4.10^{23}}{6.10^{23}}=\dfrac{1}{15}\)

VH2S=34.\(\dfrac{1}{15}\)=\(\dfrac{34}{15}\)(lít)

2 tháng 11 2017

Câu 2(3,5 điểm)

Gọi CTHH của X là CxOy

PTK của X là 32.0,875=28(dvC)

x=\(\dfrac{28.42,857\%}{12}=1\)

y=\(\dfrac{28.57,143\%}{16}=1\)

Vậy CTHH của X là CO

Fe2O3 + 3CO -> 2Fe + 3CO2

Áp dung ĐLBTKL cho cả bài ta có:

mFe2O3+mCO=mFe+mCO2

=>a=mCO=11,2+13,2-16=8,4(g)