Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Ta có:664g=0,664
\(m_{chì}+m_{thiếc}=m_{hk}\)
Đặt mchì là x=>mthiếc=0,664-x
\(\Leftrightarrow\left(\frac{x}{11300}+\frac{0,664-x}{7300}=\frac{0,664}{8300}\right)\Rightarrow x=0,226kg=226g\)=>mthiếc=664-226=438g
Gọi khối lượng của thiếc là m1 ,của chì là m2 ta có:
m1+m2 =m =664 (g)
Vì thể tích của hợp kim bằng tổng thể tích các kim loại thành phần nên
V1 +V2 =V hay m1/D1 +m2/D2 =m/D
m1.D2+m2.D1 /D1.D2 = m/D
m1.11,3 +m2.7,3/7,3.11.3 =664/8,3=80
m1.11.3+m2.7,3=7,3.11,3.80=6599,2
7,3.m1+7,3.m2 +4.m1 =6599,2
7,3.(m1+m2)+4.m1=6599,2
7,3.664+4.m1=6599,2
4.m1=6599,2
m1=438 (g)
m2=664 - 438 =226
\(m_{rượu}=D_r\cdot V_r=800V_r\left(g\right)\)
\(m_{nước}=D_n\cdot V_n=960V_n\left(g\right)\)
\(TC:\)
\(m_r+m_n=D_{hh}\cdot\left(V_r+V_n\right)\)
\(\Rightarrow800V_r+1000V_n=960\cdot\left(V_r+V_n\right)\)
\(\Leftrightarrow160V_r=40V_n\)
\(V_n:V_r=160:40=4\)
bài này làm rồi bạn chịu khó lướt xuống ở box lý tham khảo bài làm của mình!
Đổi:
1dm3=0,001m3
Ta có: Dbạc.Vbạc+Dnhôm.Vnhôm=9,85kg
Mà Vbạc+Vnhôm=0,01m3
⇒Vnhôm=0,001m3−Vbạc
Thay 2V vào, ta có:
Dbạc.Vbạc+Dnhôm.(0,001m3−Vbạc)=9,85kg
⇒Vbạc=1112000(m3)
Và Vnhôm=0,001−1112000=112000(m3)
⇒mbạc=Dbạc.Vbạc=10500.1112000=9,625(kg)
Và mnhôm=Dnhôm.Vnhôm=2700.112000=0,225(kg)
Trong sự truyền nhiệt, nhiệt năng được truyền từ vật nào sang vật nào
A. Từ vật có nhiệt năng lớn sang vật có nhiệt năng nhỏ
B.Từ vật có khối lượng lớn sang vật có khối lượng nhỏ
C. Từ vật có nhiệt độ cao sang vật có nhiệt độ thấp
D. Từ vật làm bằng chất rắn sang vật làm bằng chất lỏng
Áp dụng công thức: \(m=D\cdot V\)
Đổi: \(V=2dm^3=2\cdot10^{-3}m^3\)
Khối lượng của vật bằng sắt đó:
\(m=D\cdot V=7800\cdot2\cdot10^{-3}=15,6kg\)
gfvfvfvfvfvfvfv555