Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Vận tốc em đi là: 6,652km/h
Thời gian đi 1 vòng quanh ao là: \(\frac{20}{60.60}=\frac{1}{180}\left(giờ\right)\)
Chu vi cái ao là: \(6,625.\frac{1}{180}=\frac{6,625}{180}km=\frac{6625}{180}\left(m\right)\)
Bán kính ao là: R=\(\frac{6625}{180}:\left(2.3,14\right)=5,86\left(m\right)\)
ĐS: 5,86m
diện tích mảnh đất HCN là :
30 x 20 = 600 ( m2 )
diện tích cái ao hình tròn là :
15 x 15 x 3,14 = 706,5 ( m2 )
diện tích còn lại là :
706,5 - 600 = 106,5 ( m2 )
ĐS : ...
Diện tích mảnh đất là :
30 x 20 = 600 ( m 2 )
Diện tích hình tròn là :
15 x 15 x 3,14 = 706,5 ( m2 )
Diện tích phần còn lại là :
706,5 - 600 = 106,5 ( m2 )
Đs : 106,5 m2
a) x + 7 = -12
x = (-12) - 7
x = 19
b) x - 15 = -21
x = (-21) + 15
x = -6
c) 13 - x = 20
x = 13 - 20
x = -7
Nửa chu vi cái ao là :
400 : 2 = 200 ( m)
Ta có sơ đồ :
CD : | | CR : | | | 26cm 26cm
Từ sơ đồ trên => Lúc đầu chiều dài hơn chiều rộng là :
26 + 26 = 52 ( cm)
CR cái ao là : (200 - 52) : 2 = 74 (m)
CD cái ao là : 74 + 52 = 126 (m)
S cái ao là : 126 x 74 =9324 (m2)
Đổi 20 giây = 1/3 phút
Mỗi phút em đi được :
5,652 : 60 = 0,0942 (km) = 94,2 (m)
Chu vi cái ao đó là :
94,2 . 1/3 = 31,4 (m)
Bán kính cái ao là :
(31,4 : 3,14) : 2 = 5 (m)
Đổi 20 giây = \(\frac{1}{3}\) phút
Mỗi phút em đi được số ki - lô - mét là:
5, 652 : 60 = 0,0942 ( km )
Đổi : 0,0942 km = 94,2 m
Chu vi của cái ao đó là:
94,2 x \(\frac{1}{3}=31,4\left(m\right)\)
Bán kính của cái ao đó là:
( 31,4 : 3,14 ) : 2 = 5 (m )
Đáp số: 5 m
20 giây = 1/3 phút
Số km mỗi phút em đi được:
5,651 : 60 = 0,0942 ( km )
= 94,2 m
Chu vi cái ao:
94,2 x 1/3 = 31,4 ( m )
Bán kính cái ao:
( 31,4 : 3,14 ) : 2 = 5 ( m )
Vậy bán kính cái ao đó là 5 m
Bán kính cái ao đó là:
5,652 : 3,14 : 2 = 0,9 ( m )
Đáp số: 0,9 m
Xin lỗi mk lm bị sai r` để mk tính lại thử :)
Đổi 20 giây = 1/3 phút
Mỗi phút em đi được là:
5,652 : 60 = 0,0942 (km) =94,2 (m)
Chu vi cái ao đó là:
94,2 . 1/3 = 31,4 (m)
Bán kính cái ao là:
(31,4: 3,14):2 = 5 (m)
Đáp số: 5m