Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
ban đầu V=1/2
=>> = 1/4 W
=>> = 3/4 W
=>> x= A
Tại thời điểm a=15pi=1/2 a max
=>> x=1/2 A
Vì thế năng đang tăng nên ban đầu vật ở Vị trí x= A đến vị trí x= A/2 theo chiều +. vậy góc quay được là 90 độ hay T/4 chu kì
Ban đầu để cho:
a max=30pi=.A
v max=3=w.A
2 Pt trên suy ra w=10pi
vậy T= 0,2s
Vậy sau 0,05s vật sẽ có gia tốc 15pi
+ ta có:

nên khi thế năng giảm 3 lần thì li độ x giảm
![]()
+ vậy thời gian ngắn nhất khi đi từ
![]()
+ Mặt khác cứ sau T/4 thì động năng bằng thế năng nên:

=> Chọn D.
Chọn đáp án D.

W t = W đ ⇔ x = ± A 2
=> Cứ sau T/4 thì động năng bằng thế năng
=> T/4 = 1/4
=> T = 1
1/6a = T/6 hay góc quét là φ = π 3
Quãng đường lớn nhất khi và chỉ khi vật đi đối xứng qua vị trí cân bằng
Δ S = A = 4 c m
Đáp án C
+ Khoảng thời gian 2 lần liên tiếp có động năng bằng thế năng là

+ Tại thời điểm t1 ta có:

+ Sau đó 1 khoảng thời gian
nên v1 vuông pha với v2
![]()
+ Thay vào (*) ta tìm được 1 khoảng thời gian
![]()
Đáp án A
Δt là khoảng thời gian giữa hai lần liên tiếp vật có động năng bằng thế năng => ∆ t = T 4
Theo đề bài ta có: ![]()
Công thức độc lập với thời gian giữa gia tốc và vận tốc:

Thay vào công thức tính được biên độ dao động A = 6 3 cm
Đáp án D
W
đ
=
W
t

Do ∆ t = T 4 => v(t) và v(Δt) vuông pha nên:
![]()
Thời điểm t: (v, a vuông hpa) nên:

Đáp án B
Động năng bằng ba lần thế năng: E d = 3 E t ⇒ E t = E 4 ⇒ x = ± A 2
Khoảng thời gian ngắn nhất giữa hai lần x = ± A 2 : t = T 6 ⇒ T = 6 s
Thế năng bằng ba lần động năng E t = 3 E d ⇒ E t = 3 E 4 ⇒ x = ± 3 A 2
Khoảng thời gian ngắn nhất giữa hai lần x = ± 3 A 2 : t = T 6 = 1 s



Đáp án B